Máy Kobelco120-1 mất áp một bơm

kekemcoidihochoi
Bình luận: 8Lượt xem: 1,197

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
bẩm các cụ , chả là nhà cháu mới nhận được một cuộc điện thoại của chú em nhà có một con SK120-1 như sau : máy đang làm việc bình thường lái máy về nghỉ trưa , chiều ra làm thì máy bị yếu tất cả trừ quay sàn và một bên di chuyển , lái máy thử đi thử lại vẫn vậy cậu em nhà cháu mới cho gọi thợ sửa vào kiểm tra nhưng lạ một điều là khi thợ vào thử thì máy lại làm việc bình thường , nhưng khi thợ về thì máy lại tậm tịt lúc được lúc không . thợ lại vào kiểm tra lại , có cắm đồng hồ kiểm tra áp thì thấy chỉ có bơm trong là đạt áp 300kg còn bơm ngoài thì chỉ được 30kg , thợ phán hỏng bơm nhưng cậu em lên lái thử thì máy lại làm nhanh khỏe và áp bơm ngoài vẫn đạt 300kg như bơm trong . nhưng có lúc lại xuống chỉ được 100kg , các cụ tư vấn giúp nhà cháu xem có những nguyên nhân nào gây ra tình trạng trên .
P/S : thợ sửa đã bảo dưỡng lại ba lô , van tổng bình thường và áp khiển là 45kg , đã đổi đường đẩy của 2 bơm nhưng vẫn vậy . mong các cụ chỉ giáo cho nhà cháu với ạ , nhà cháu cảm ơn và chúc các cụ trên diễn đàn năm mới an khang , hạnh phúc ạ NT002

baybong123

Tài xế O-H
cụ thử kiểm tra đường pi của vế bơm bị đơ về bơm xem cụ nhé . trên cái đường về có lái mắt lọc + lỗ tiết lưu . cụ thử thông cái xem sao . chúc cụ thành công

bomva

Tài xế O-H
chủ thớt có thể nói rõ ngoài quay sàn tốt ra thì một chân D/C tốt là chân bên trái hay bên phải ???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên