Máy lạnh Escap cần tư vấn

phanhuulinh
Bình luận: 8Lượt xem: 1,153

phanhuulinh

Tài xế O-H
cho e hỏi mấy bác chuyên máy lạnh là:cảm biến ngắt lạnh của ford esscap nó nằm ở vị trí nào trên xe ạ.
vì xe của e đang làm nó bị tình trạng là khi ngắt lạnh xong là nó quên chạy lại luôn.phải đợi một lúc lâu sau nó mới chạy lại.em cảm ơn các bác ạ

ga_auto37

Tài xế O-H
K bjet xe cụ sao chứ cảm biến mà ngắt lốc có cảm biến nhiệt đọ ngoài troi.cảm biến áp suất dàn nóng.cb nhiệt đo dàn lạnh..nó đều cod tác dụng ngắt lốc khi k an toàn.vị trí thì cái tên cảm bieena thì cụ hiểu vị trí rồi day

tientho

Tài xế O-H
Xe ford k có ngắt lạnh trong dàn lạnh đâu bác, bác xem cái rắc 2 dây ở đuong áp thấp hồi về ak, nó là ngắt lạnh khi đủ lạnh

phanhuulinh

Tài xế O-H
Xe ford k có ngắt lạnh trong dàn lạnh đâu bác, bác xem cái rắc 2 dây ở đuong áp thấp hồi về ak, nó là ngắt lạnh khi đủ lạnh
cụ nói đúng con escap ko có cảm biến nắm trong giàn lạnh đâu.nó có 2 cái một là nằm ở ống cao áp và một thấp áp vị trí ngay trên bầu lọc luôn.
vậy cho e hỏi minh nên thay cái nào như bệnh của xe em vùa nêu trên ạ.e cảm ơn các bác đã trả lòi nhiệt tình ạ

Trunghieulc1993

Tài xế O-H
Kiểm tra toàn bộ đi bác ơi. Van nhiệt độ, van áp suất, hoặc có thể cả môi chất lẫn hơi nước gây hiện tượng đóng tuyết ở đầu van nhiệt độ cũng làm lốc lâu đóng lại khi nhiệt độ đã giảm.

ckipca

Tài xế O-H
Hình chữ nhật nhỏ như ngón tay út nằm trên vỏ dàn lạnh,bác nên đo áp xem thế nào,thợ điều hòa lại không dùng đồng hồ thì em thua bác

tientho

Tài xế O-H
cụ nói đúng con escap ko có cảm biến nắm trong giàn lạnh đâu.nó có 2 cái một là nằm ở ống cao áp và một thấp áp vị trí ngay trên bầu lọc luôn.
vậy cho e hỏi minh nên thay cái nào như bệnh của xe em vùa nêu trên ạ.e cảm ơn các bác đã trả lòi nhiệt tình ạ
Bác ktra ga trk đã, tốt nhất là hut chân k cho thật kĩ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên