Máy Nissan bị rung và không tăng tốc được

C
Bình luận: 7Lượt xem: 1,693

cup81độ2011

Tài xế O-H
em có một vấn đề đau đầu mong các bác giúp đỡ
vấn đề là máy nissan xe giường nằm bị rung và chạy lên cỡ 100km/h là không lên được nữa
đã kiểm tra tất cả từ điện đến máy,thay các cảm biến và các bộ phận phụ trợ nhưng vẫn chưa được
có bác nào thông thạo về dòng xe này thì giúp em với
chi tiết hơn về máy này là: 6 xylanh, common rail, tuabin tăng áp, hồi lưu khí xả

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
E thì không rành lắm về mấy loại này ,nhưng dòng này nếu Turbo yếu có lẽ biểu hiện như bác nói.Vì trên em có 1 bác chuyên Turbp.Cũng nghe bác ấy chém về đề tài này nhiều.

Engine 16

Thợ Phụ !
Hic xe này có vẻ ít và hiếm đây em cũng không rành lắm nhưng theo em đoán là máy xe bác yếu do bỏ máy bác lên kiểm tra máy lại và kiểm tra cho em đường nhiên liệu nha.

Engine 16

Thợ Phụ !
không nếu động cơ 6 máy thấp cũng phải 3.0 nếu đạp kịch ga mà chỉ lên từng đó thì nhất định có vấn đề phải kiểm tra không thì tiêu hao nhiên liệu lớn lắm.

ezup

Tài xế O-H
Em nghĩ máy yếu là do nhiên liệu hoặc xupap hở bác ạ , việc đóng mở của xupap không chuuẩn dẫn đến việc hỗn hợp khí và nhiên liệu không đủ nên công suất bị giảm, ngoài ra cũng còn nhiều hiên tượng khác nữa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có một vấn đề đau đầu mong các bác giúp đỡ
vấn đề là máy nissan xe giường nằm bị rung và chạy lên cỡ 100km/h là không lên được nữa
đã kiểm tra tất cả từ điện đến máy,thay các cảm biến và các bộ phận phụ trợ nhưng vẫn chưa được
có bác nào thông thạo về dòng xe này thì giúp em với
chi tiết hơn về máy này là: 6 xylanh, common rail, tuabin tăng áp, hồi lưu khí xả
Bác nên kiểm tra lại tăng áp đi, hoặc bộ EGR

maithanh-ho

Tài xế O-H
chào bác theo kinh nghiệm của em thì xe bác bị mất áp do bơm cao áp hoặc kim phun có vấn đề bác nên kiểm tra kim phun trước ! bên em có phục hồi béc nissan này đó nếu bác có nhu cầu kt thì liên lạc vs em 0938524534

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên