máy phát ko có chân B vẫn sạc

TUBUI
Bình luận: 30Lượt xem: 2,945

TUBUI

Tài xế O-H
tình hình là bất thình lình em đang thay lọc dầu cho xe veam(3t5) trung quốc gắn máy hyundai thì bất ngờ em quay sang nhìn thấy cái dinamo của nó không có dây vào chân B+ đề sạc bình em tưởng hoa mắt và em kêu thằng lính nó nhìn lại thì nó bảo là không có em tức quá nhảy vào kéo,cắt,đục ,dẽo dây ra mà vẩn không thấy dây b+em hỏi thì tại xế bảo xe vẫn hoạt động bình thường
-có cụ nào giải thích dùm em cái được không ạ!!!!!
-vẫn có chân đèn(L)và chân kích(R)
em không có đem theo dt chụp hình nên không chụp được chán gê

TUBUI

Tài xế O-H
hề hề! cụ chỉ khéo đùa!
xin lổi cụ nha!!!! em lên đây không phải để đùa ,cụ ko bít thì đừng sang 1 bên em ko chấp nhận commem kiểu này thà ko nhận được giúp đỡ còn hơn kiểu trả lời thiếu trách nhiệm....cụ hãy nên suy nghĩ trước khi hành động

TUBUI

Tài xế O-H
Cái này lạ quá cụ ạ, thế chăng lẽ máy phát lắp cho có thôi ạ
khôn cụ ạ !!!!! xe vẫn xạc bình thường máy phát vẩn có chân kích mà
vả lại xe đề rất khỏe lại có xài thêm dàn nâng ben đằng sau thùng nữa
thôi để em kiếm cái xe đó rồi chụp lại vài tấm hình lên coi có cụ nào giúp em được không chứ dạo này vì cái vụ này mà em đau đầu quá
mà em có đi hỏi dân thợ điện mấy ổng bảo em là khùng nữa hứ

hoanmy

Tài xế O-H
thôi để em kiếm cái xe đó rồi chụp lại vài tấm hình lên coi có cụ nào giúp em được không chứ dạo này vì cái vụ này mà em đau đầu quá
xin hỏi cụ tý.ở máy phát của cụ có mấy dây bắt vào máy?hay cụ lại nhìn nhầm là lốc của điều hòa ko đấy?

oto_lc

Tài xế O-H
vâng. Nói có sách mác có chứng. Nhưng e nghĩ. Cái này nhất định là có nhầm lẫn rồi

TUBUI

Tài xế O-H
xin hỏi cụ tý.ở máy phát của cụ có mấy dây bắt vào máy?hay cụ lại nhìn nhầm là lốc của điều hòa ko đấy?
bẩm cụ em không phải là dân gà nha cụ!!!!!
còn cái máy phát kia có dầy đủ 3 chân nha cụ(b+,L,R)
nhưng dây cấp vào chỉ có 2 dây (R,L)

tranquynhnd

Tài xế O-H
Vụ này nghe mới lạ và hấp dẫn đây ,hay là thằng này chơi kiểu ngược .tức là + thì bắt vào vỏ xe còn - thì được dùng làm điều khiển

duythach

Tài xế O-H
Đây là 1 chủ đề mởi: hàng tàu nó sử dụng design khắp thế giới, xài cả lý thuyết mạch điện của Nga là ''mát'' dương đó, ai đã học điện tử Mỹ Nhật mà sửa loa S70 của Nga thấy có cảm giác như mình đi trong trạng thái trồng cây chuối vậy... :)

cocacola

Tài xế O-H
Theo ngu ý của em .em nghi con cọc nạp nó do thợ sửa chữa thay bé đi lên làm mình nhầm thôi!chứ công nghệ máy phát nạp điện về bình qua không khí là chưa có.hìGAIXINHOTOHUI

duythach

Tài xế O-H
Cụ dùng đồng hồ vạn năng đo nguội ( ohm ) xem có phải mát máy phát nối với cọc (+) của accu và được cách ly với chasis thì mát máy đề là B+ đó
cách ly này mà thủng chập thì diode và bộ regulator đi họp ngay...

TUBUI

Tài xế O-H
kính các cụ !!!!!! xe đi đắc lắc rồi khi nào về em chụp liền,chụp ngay để các cụ chém dùm em chứ vụ này em bó tay rồi

xebo

Tài xế O-H
xe tàu khựa nó lạ đời lắm các cụ àh,cái như cụ e chưa gặp mà e gặp máy con xe tàu khựa lắp máy phát k có tiết chế luôn

tranductdxt

Tài xế O-H
theo mình nếu mà dien ngược chắc không cần thiết phải có chân R nữa,lấy luôn ở máy phát cho gần .bạn thấy nó là mà không đo đạc kiểm tra lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên