Máy phát vios thay vào là hỏng

vietduy234
Bình luận: 128Lượt xem: 15,954

vietduy234

Tài xế O-H
Chào các cụ lâu lắm em ko đăng chủ đề mới . hôm nay có một ca khoai quá xin các cụ thông não dùm . chả là thế này hôm nay em nhận con toyota vios 2009 số sàn . bện nó là cú thay máy phát vào là chạy khoảng 20km là nó ko phát nữa . máy phát mới luôn nhé em kiểm tra kỷ dậy dợ ko cham chập tất cả đều bình thường. Trước đó khách có thay hai cái ở chổ khác rồi mà vẩn bị . em bổ máy phát ra kiểm tra thì bộ nắn dòng bình thường . rô to . stato bình thường ko đứt ko cham chập . còn nữa là khi nổ garangti thì đèn báo nạp thỉnh thoảng nháy . nếu đạp ga lên 3000 thì đo được 12.7 v . còn garangti không nào tẹo nào cả . trên xe chỉ lắp bộ chôt cửa ngoài ra ko lắp phụ tải nào thêm . nhờ các cụ chem giúp với ạ . em cản ơn nhiều

dungcv

Tài xế O-H
Cấp thẳng kích từ 12V vào máy phát xem nó phát lên bao nhiêu, Để ý đồng hồ báo nạp lên đến 14,5 V thì ngắt kích từ ra.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Khi nó không phát là không phát luôn hay để sau nó phát lại ạ ? Khi không phát bác kiểm tra kích từ có đủ ko ạ ? Hiện tượng thế e nghĩ là do kích từ không có chứ ko phải máy phát ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Đèn nạp nháy thường do chổi than tiếp súc kém hoặc do bộ chỉnh liu .Máy phát vẫn nạp nhưng điên áp không lên được 14v thường do di ốt nắn 1 chiều hỏng hoặc quận điện chập.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên