Máy rung giật như bỏ máy

Anhtran1991
Bình luận: 78Lượt xem: 14,017

Anhtran1991

Tài xế O-H
Lọc xăng khách bảo mới thay .e kiểm tra cung còn sạch . Còn bơm em cug kt luân rồi đủ áp . E ngĩ vấn đề ko pải ở bơm vá lọc cụ ạ

subinnamkha

Tài xế O-H
Innova chạy rung giật, tua máy không ổn định. Nhất là khi nóng.
Đa phần là mobin, nó bị chết một cây. Đây là kinh nghiệm thôi, các bác cứ chém.
P/s: Bạn kiểm tra cái gì ở cục Bobin lửa mà dám khẳng định Bobin Okay?

duandtoto

Tài xế O-H
]Innova chạy rung giật, tua máy không ổn định. Nhất là khi nóng.
Đa phần là mobin, nó bị chết một cây. Đây là kinh nghiệm thôi, các bác cứ chém.
P/s: Bạn kiểm tra cái gì ở cục Bobin lửa mà dám khẳng định Bobin Okay?[/QUOTE]

bác ơi. bác ý bảo mobin cũng thay rồi.

Anhtran1991

Tài xế O-H
E kiểm tra hai cao su chân máy roii. Ko vấn đề j cụ à.nó rug kiểu máy nổ ko tròn chú ko pải rung kiểu chân máy.. Luk đầu xe vào xưởng nge có vẻ dễ ăn .nhưv ko ngờ khoai wa các cụ ạ

subinnamkha

Tài xế O-H
Mình chỉ nói đây là kinh nghiệm, vì innova thì nó chuyên gia bị chết Bobin. Mặc dù có đủ dụng cụ do xung các thứ nhưng vẫn rất khó phát hiện.
Nếu cụ đã thay Bobin xe khác qua vẫn như cũ. Vậy cụ nên chuyển hướng khác.
P/S Bác đạp hết chân ga, tua máy lên bao nhiêu?

Anhtran1991

Tài xế O-H
Cụ subinnamkha nói cung có ý đúng .e đồng ý quan điểm của cụ. Xe mới đầu vào cứ ga lên 2000 đến 3000 hồi ga là máy rung một tý là hết trở lại bih thường.e bắt tay vào kt và làm như e vừa nói. Nổ lên lại có hiện tượng bỏ máy .xe đag chạy bjh thường tự dưg bị vậy cụ nhá

NamLuu

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem nhiên liệu có chuẩn không, nhiều khi đổ nhầm nhiên liệu hoặc đổ ở cây xăng quá kém chất lượng.

subinnamkha

Tài xế O-H
Cụ subinnamkha nói cung có ý đúng .e đồng ý quan điểm của cụ. Xe mới đầu vào cứ ga lên 2000 đến 3000 hồi ga là máy rung một tý là hết trở lại bih thường.e bắt tay vào kt và làm như e vừa nói. Nổ lên lại có hiện tượng bỏ máy .xe đag chạy bjh thường tự dưg bị vậy cụ nhá
Phán phát cuối cùng, Mai cụ kiểm tra giúp tôi nhé.
Góc trái phải hộp FUSE BOX nó có một con relay 4 chân màu xanh, con nầy mà chập chờn thì thôi rồi nó rung như ngựa, có khi đề dai chả nổ. Bác tháo ra vệ sinh nhé, hộp ấy chĩ có một con relay màu xanh. hé hé hé. Đã từng bị rầu.

Anhtran1991

Tài xế O-H
Ở đường thông hơi bình xăg có một đường ống lên trên đầu máy .trên dường ống có một cái van có zắc điện.có khi nào bị van đấy ko các cụ nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên