Máy xe động cơ nổ khói trắng huyndai HD270- ĐỘNG CƠ D6AC

H
Bình luận: 59Lượt xem: 22,132

Nonebyme

Tài xế O-H
đổi thử cái hộp đen điều khiển bơm cáo áp thử xem nhé, cái loại bơm cao áp này dở hơi lắm, đi cân chỉnh bơm nó toàn bỏ qua cái điều tốc này không ah!

VIETVU9X

Tài xế O-H
cụ kiểm tra gioăng , xi lanh và các đường ống xem có bị nước lọt vô không chứ khói trắng thường là hiện tượng do nước còn khói đen là do dầu và nhiên liệu thừa gây ra

phanvankhanh

Tài xế O-H
Ðề: Máy xe động cơ nổ khói trắng huyndai HD270- ĐỘNG CƠ D6AC

Chào cụ . cụ học nghề nói chuẩn đấy , nhưng em gặp một EM NÀY giống bệnh củ cụ nè.
DTC. P1127 prestroke sensor.
nhưng nó lại toi cái hộp cụ à.
p/n hộp nè cụ . 39100-83150. giá luôn nè cụ ơi. 15 củ khoai bào gồm công lắp đây. phải đặt hàng ko có sẵn đâu cụ.
em chém có gì sai các cụ chỉ bảo nhé.:cp
Thế tôi lắp thì hộp đó mấy củ

anhbacnguyen0402

Tài xế O-H
thế này các bác coi như mò từng cái 1 rồi !em thấy cứ kiểm tra theo bác học nghề đi !
mà trước tiên bác cứ phải tháo ra xem béc phun nó thế nào đã!để đảm bảo chắc chắc béc của bác không có vấn đề vì thời gian bám cặn!hơn nữa cái bơm là cực kỳ quan trọng!bác nên xem lại xem có bị lỏng lẻo chỗ nào không nhá!hơi cực tý mà chắc nịch

minhtkv

Tài xế O-H
Chào các cụ , công ty nhà chau khoản tháng nay tháng nay có 3 con xe HD270 sử dụng động cơ D6AC bị hiện tượng nổ khói trắng khi tốc dộng cơ khoản hơn 1200 vong/phút .các cụ cho cháu ý kiến với ?
em có chuyện này hầu các cụ. năm 2015 e bị máy xúc CAT 385 cũng giống thế này: Có khói trắng đường ống thở như khói thuốc, càng ga càng nhiều càng khói. Mấy anh em nghĩ chết bạc trục cơ cẩu máy ra làm thấy chả sao lắp lại chạy tiếp vẫn khói nên sợ Sếp bắt cẩu máy lần nữa mà vẫn không tìm ra bệnh thì mất công thế là gọi vận hành chạy hết tải cho nó hỏng hẳn đi tháo ra cho dễ nhìn chạy 1 lúc em tubro tèo thay tubro khác thế là hết khói tí nữa thì cẩu máy lần nữa.

phu.hbv

Tài xế O-H
bệnh này là do điện thui đừng có tháo bơm mà oan gia. mình cũng sử lý 2 em rùi 1 em lào cai thợ cứ bảo là máy cơ sử lý đc và chỉnh bơm loạn hết . cuối cùng k nổ đc mình lên kiểm tra lại đứt có mỗi sợi dây thui. sau đó mang bơm xuống thúy nga cân lại cũng không ngon đươc chạy tạm thui. và 1 em ở phú thọ lái xe thay cái cầu chì nối dây đồng bị chập chờn lúc khói lúc không....và cái xe này hình như ở điện biên thì phải.....

nguyenhuutai92

Tài xế O-H
bệnh này là do điện thui đừng có tháo bơm mà oan gia. mình cũng sử lý 2 em rùi 1 em lào cai thợ cứ bảo là máy cơ sử lý đc và chỉnh bơm loạn hết . cuối cùng k nổ đc mình lên kiểm tra lại đứt có mỗi sợi dây thui. sau đó mang bơm xuống thúy nga cân lại cũng không ngon đươc chạy tạm thui. và 1 em ở phú thọ lái xe thay cái cầu chì nối dây đồng bị chập chờn lúc khói lúc không....và cái xe này hình như ở điện biên thì phải.....
Huyndai hd270 sử dụng bơm cơ hay điện đó cụ

huydelta

Tài xế O-H
Theo mình nên coi lại bộ khởi phun sau đuôi bơm cao áp (khúc máy nén khí ấy). Dòng bơm Zexel này sử dụng bộ khởi phun điện tử, nếu nhớ không nhầm thì là con bơm Zexel 108622-4100

nhokboy157

Tài xế O-H
Như hiện tượng bác mô tả thì e xin góp 1 số ý kiến nhé.
1. Nhiên liệu có nước, Bác phải kiểm nhiên liệu đầu tiên.
2. Bác kiểm tra xem có bị chết máy nào ko,
3. Tu bô tăng áp bị hở ống gió
4. Có thể bị roăng quy lát.
Có gì sai thì bỏ qua nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên