Máy xúc lật wa 450-3 chỉ chạy được 5km/h mong các cụ cho y kiến

H
Bình luận: 59Lượt xem: 5,487

thaoha

Moderator
Chuẩn roài.tui dùng đt nên ko nói cụ thể đc.túm lại cụ ktra nguồn từ công tắc có chữ P xuống đến con solenoi phải là nguồn cấp 24v nếu ko đủ thì cụ muốn làm thế nào có đc 24v xuống mở đc solenoi nhá

thaoha

Moderator
Nó phải qua công tắc P rồi mới xuống đến con solenoi.kiểm tra công tắc đi số.nó ko phải dùng tiếp điểm nhá cụ.cụ dùng. RP7 vệ sinh lại đi.tôi komang máy tính về nên ko cụ thể đc.2ngày nữa tôi lên đến nơi tôi soi lại rồi ném đá cùng cụ

thaoha

Moderator
Sặc cụ cứ chơi thiếu dấu và thiếu chữ thế này dễ hiểu nhầm lắm đấy.tui phải lên xưởng mới có tài liệu ạ

sangdenso

Tài xế O-H
Các bác chớ ác quá. em nó ốm đang báo 03 thì bác phải vào màn hình xửa chữa xem nó báo cái gì chứ. sao cứ sui nhau mò mẫm vậy. định biến con máy làm chuột bạch à

ngoclinh

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại 02 cục van điện từ đi số đi nhé, tháo cả ruột tắm tát cho nó thật sạch đảm bảo máy lại phi như ngựa vía.

hoc_hieu

Tài xế O-H
Nếu bị xoa lá côn trong dầu hộp số sẽ có mạt đồng như cám cụ ạ, mạt rất rất nhỏ, cụ chưa nói rõ 5km/h nhưng di chuyển có khẻo không vào tải có bantile bánh không?nếu không có mạt cộng với những gì cụ đã đo đạc thì tôi nghĩ vấn đề chỉ là dầu mỡ đủ hay thiếu, sạch hay bẩn mà quên dầu hộp số của komatsu là TO30 không phải dầu thủy lực, chúc cụ thành công

thaoha

Moderator
Nếu bị xoa lá côn trong dầu hộp số sẽ có mạt đồng như cám cụ ạ, mạt rất rất nhỏ, cụ chưa nói rõ 5km/h nhưng di chuyển có khẻo không vào tải có bantile bánh không?nếu không có mạt cộng với những gì cụ đã đo đạc thì tôi nghĩ vấn đề chỉ là dầu mỡ đủ hay thiếu, sạch hay bẩn mà quên dầu hộp số của komatsu là TO30 không phải dầu thủy lực, chúc cụ thành công

con này là hàng xuất âu nên về hệ số an toàn rất cao.ko chắc hộp số đã hỏng gì đâu.có khi tháo hộp số lại thêm bệnh mới.chỉ cần 1 con cảm biến A/S có vấn đề là nó giở trò ngay.vì khi chạy bình thường vào đủ số lúc ko chạy đc nó chỉ có 1 số báo trên màn mình monitor thôi.cụ kiểm tra lại điện đi

ngoclinh

Tài xế O-H
:35:Vấn đề hiện nay là bị treo số nên điều đầu tiên là bác nên kiêm tra xem khi lắp van đi số lực xiết quá chặt cũng làm cho ty van đi số bị kẹt có thể hiện nay nó chỉ chạy được số 1 nên đi chậm và khỏe.

Con van điện từ đi số nếu dính dầu bẩn ,dầu biến chất hoặc có mạt thì thì rất dễ bị kênh van. nên kể cả khi điện đóm ngon lành thì cũng không có dầu mở van đi số .

Nhà Cháu cứ đoán mò vậy, nếu sai mong các Cụ đừng ném đá nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên