Máy xúc lật wa 450-3 chỉ chạy được 5km/h mong các cụ cho y kiến

H
Bình luận: 59Lượt xem: 5,488

thaoha

Moderator
:35:Vấn đề hiện nay là bị treo số nên điều đầu tiên là bác nên kiêm tra xem khi lắp van đi số lực xiết quá chặt cũng làm cho ty van đi số bị kẹt có thể hiện nay nó chỉ chạy được số 1 nên đi chậm và khỏe.

Con van điện từ đi số nếu dính dầu bẩn ,dầu biến chất hoặc có mạt thì thì rất dễ bị kênh van. nên kể cả khi điện đóm ngon lành thì cũng không có dầu mở van đi số .

Nhà Cháu cứ đoán mò vậy, nếu sai mong các Cụ đừng ném đá nhé.

bịnh của em nó ko phải bị treo số đâu thưa cụ mà em nó bị đơ ko điều khiển đc.vậy cụ chủ thớt phải ktra từ tay điều kiển số đến hộp đen.xem có gì bất thường .khi D/C bình thường và khi bị ngơ ko.như tôi đã nói ở trên cũng có thể do 1 con cảm biến A/S thấp có vấn đề nó sẽ khóa ko cho D/C di chuyển nữa.con này bơm C.A dùng điều tốc điện nên cụ nhớ đo vòng tua máy & cảm biến tốc độ xem có bất thường ko

halida

Tài xế O-H
Vâng bác thảo .điện ra các van senoloi khi chua nổ máy 15v tất cả 5 van trừ con phanh áp các số là 22kg áp hồi biến mô là 5kg . các thông số em kiểm tra dược.

thaoha

Moderator
Cụ đo giúp điện từ tay đi số đến hộp chưa.nó là nhiêu vậy.túm lại con máy cụ đang đánh vật nó đang bị bệnh điện.cụ kiểm tra từ con cảm biến của hộp điều tốc bơm cao áp trở về.đến hộp điều khiển số.tay đi số.các cảm biến kháccụ mò tiếp đi nhá.đừng tháo số ra rồi lại mệt đấy

chxm

Tài xế O-H
Cụ xem lại từng số ( đường điện xuống ) cụ thảo nói hợp lý . còn cụ tháo chia số không cẩn thận mất số 3 ngay . chúc cụ mau tìm thấy vi rút h7n9 ở mô

thaoha

Moderator
Vậy là bệnh ko phải ở hộp số nhỉ.con này tui cũng từng đánh vật với nó 5ngày đấy.nhưng ko hạ số.bệnh là do điện điều khiển số.mà nó liên quan đến cả hộp CPU động cơ nữa cụ mò tiếp đi cẩn thận kẻo đỉ bo cụ nhá

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
2 đầu các cuộn dây có điện áp bằng nhau cũng bình thường mà, vì đóng mở dòng là do tranzitor trong Controller, nên nếu khi đóng mở áp 2 đầu sẽ khác còn khi chìa khóa bật ON thì nó chỉ thế thôi!

thaoha

Moderator
Bác thảo về chưa bác .

có phẩy sdd nó đây ko cụ

quoctuanxdm

Tài xế O-H
Thứ 1: bác cho biết chay ở số nào?
thứ 2: kiểm tra phần điện
và sau cùng mới kiểm tra áp lực bơm nhớt hs sau do moi quyết định co hạ hộp số không.

thaoha

Moderator
Thứ 1: bác cho biết chay ở số nào?
thứ 2: kiểm tra phần điện
và sau cùng mới kiểm tra áp lực bơm nhớt hs sau do moi quyết định co hạ hộp số không.
cụ ko chịu đọc kỹ cụ chủ thớt tả bệnh đây cụ
Tính hình la em đi tham khám em nó tình trạng là áp mở số 22kg/cm áp mở phanh tay ga nhỏ là 22kg/cm ga to 30 kg/cm .áp đầu biếm mô 5kg /cm .còn phần điện cá cuộn đều 15 v khi chua nổ máy

chxm

Tài xế O-H
Vấn đề gay cấn nhẩy. đằng ất cho tham gia tý nhé. wa 450-3 thiển ý tại hạ có 2 van đảo chiều chuyển động . còn 4 van số từ 1 đến 4. mà cụ nói có 3 số chạy là thế nào. tránh nhầm lẫn cụ bỏ qua phần báo lỗi. đi dường điện trực tiếp để thử thì nhanh thấy em nó mắc cái chi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên