Mazda bt50 2.2 diezel 2012 không nổ được

clemoletbua
Bình luận: 24Lượt xem: 3,379

clemoletbua

Tài xế O-H
theo em hiểu thì khi ở số vòng tua nhất định thì cần phải có tín hiệu chân ga thì kim mới có tín hiệu phun, còn cảm biến áp suất thì là cảm biến áp suất dầu trên ống rail. Có gì sai sót mong được bác chỉ dạy.
Em khồng hiểu ý cụ như nào nhưng kể tháo cảm biến chân ga ra thì đề nó vẫn nổ ạ. Áp suất rail bỏ đi thì tiếng máy gõ đanh hơn , như kiểu mồi xăng cổ hút hoạc muộn dấu trục cơ ý ạ

clemoletbua

Tài xế O-H
mất đèn check thì bác kiểm tra hộp xem.
dễ chết hộp lắm
Cảm ơn bác ạ! Em làm nó nổ rồi nhưng cũng ko thấy check engine đâu. Mà đèn all warning với cờ lê thì vẫn bình thường ạ. Em đang nghi do canbus xe khách đã nấy. Hôm nay call back kêu khói nhiều mà dung Em nghĩ kẹt kim rồi. Có gì em thông tin các bác tiếp.

tohungmc

Tài xế O-H
kính chào các cụ ạ. Chúc các 1 buổi tối vui vẻ mát mẻ ạ. Tình em gặp xe như em nói ở trên ạ. Xe đang chạy bình thường. Thì chết máy đề lại không nổ được nữa. Hện tại bật chìa khóa không thấy đèn check engine sáng nữa nhưng vẫn vào đọc dữ liệu và mã lỗi được . Em chưa làm gì mới đề thử và kiểm tra lỗi cầu chì thì không đứt. Em cũng chưa biết phải kiểm tra như nào và bắt đầu từ đâu. Mong các cụ chỉ giáo em với ạ.
em thắc mắc lắm. làm sao mà mất đèn check vẫn báo lỗi được . có cụ nào thông não giúp em với không ạ . em cám ơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên