Mer C200 W203 rửa đèn không hoạt động

N
Bình luận: 2Lượt xem: 2,097

NS92

Tài xế O-H
Nhờ các cụ tư vấn hộ con Mer C200 W203 của em với. EM mới lấy xe, trên xe có rửa đèn pha nhưng em làm theo hướng dẫn : bật đèn pha, nhấn phun rửa kính 10 lần hoặc nhấn công tắc rửa kính (gần nút chỉnh gương) nhưng 2 vòi phun rửa pha vẫn không hoạt động. Rất mong các cụ cho lời khuyên.
TKS.

anhsang_tq

Tài xế O-H
Nhờ các cụ tư vấn hộ con Mer C200 W203 của em với. EM mới lấy xe, trên xe có rửa đèn pha nhưng em làm theo hướng dẫn : bật đèn pha, nhấn phun rửa kính 10 lần hoặc nhấn công tắc rửa kính (gần nút chỉnh gương) nhưng 2 vòi phun rửa pha vẫn không hoạt động. Rất mong các cụ cho lời khuyên.
TKS.

Cụ xem lại xem khi ấn nút rửa đèn có nghe thấy moto kêu ee không.Nếu không kêu rất có thể moto bị kẹt hỏng, do mạch điện hoặc hệ thống điều khiển gặp vấn đề nhé( em thì hay thấy mấy cái này hay bị hỏng moto và bị đứt dây điện)
và 1 lưu ý nhỏ nữa là khi bác bật đèn pha và nhấn nút phun rửa kính thì phải nhấp nhanh và số lượng lần ấn có thể nhiều hơn vài lần

NS92

Tài xế O-H
Cái vụ moto thì không thấy kêu gì hết bác à. Em phải dò theo lời khuyên của bác là kiểm tra moto và dây điện thôi. Cám ơn bác rất nhiều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên