mer E230 xin giúp đỡ

hanhthuy1990
Bình luận: 7Lượt xem: 1,550

ls600hybryd

Tài xế O-H
em có tháo vô lăng ra điều chỉnh vô lăng sau khi lắp vào thì đèn SRS sáng. em tháo ắc quy nhưng cũng không tắt, vì xe đời 1999 nên không phải OBDII nên không thể xóa được lỗi. Bác nào biết cách xóa lỗi xin giúp em. Xe này tuy cũ nhưng rất đáng sợ các bác ạ.

Không biết cụ tháo vô lăng ra để đặt lại lái có đụng chạm gì đến cuộn cáp túi khí không ,nếu có quay cáp đi rồi mà không nhớ thì cụ đo lại cuộn cáp cho em xem còn thông mạch không ah ,nếu khôkng thì chỉ là đơn thuần lỗi giắc túi khí lái bị rút giắc ra thôi .Cái này muốn xóa lỗi thì phải dùng máy scan mới xóa được, còn xóa lỗi mà không dùng máy scan thì em không biết :10::10: nếu có cụ nào biết thì chia sẻ với anh em nha :D:D:D

mixx

Tài xế O-H
kiếm cổng MER 38 pin cắm vào DLC ở trong khoang máy mà đọc lổi rồi xóa lỗi. MER ko tháo cọc bình để xóa lổi được đâu cụ ah

luyen_hybrid

Tài xế O-H
bac xem lại xem mấy cái giắc có cái nào chưa cắm hay cắm lỏng không,đo cuộn cáp xem co bị đứt không bác.muốn xóa lỗi bác phải đưa máy váo thôi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thưa các bác em đã kiểm tra hết tất cả những gì các bác góp ý những đều bình thường. khổ nỗi MER này em không có giắc cắm nên phải mang sang bác Cương diesel tại Đà Nẵng xử giúp. vậy là chỉnh cái vô lăng mất 200k. các bác nào chú ý nhé.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
thưa các bác em đã kiểm tra hết tất cả những gì các bác góp ý những đều bình thường. khổ nỗi MER này em không có giắc cắm nên phải mang sang bác Cương diesel tại Đà Nẵng xử giúp. vậy là chỉnh cái vô lăng mất 200k. các bác nào chú ý nhé.

:)) dù sao cũng chúc mừng bác cho em nó ra xưởng ngon lành nhé,bác lại có thêm kinh ngiệm rồi hihi lần sau gặp em nó tới thì tháo cọc bình trươc bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên