Mercedes benz sprinter 2010 bị nổ túi khí khi sập xuống ổ gà nhỏ

phalaidat
Bình luận: 4Lượt xem: 1,431

phalaidat

Tài xế O-H
Em gặp em nó bệnh tình thề này theo chủ xe kể lại khi đang lưu thông trên đường xe bị sập bánh lái xuống ổ gà thì túi khí nổ căng đai an toàn thiết chặt chủ xe lại ,tất cả các cửa bị khóa chặt
khi chủ xe mở cửa ra ngoài thì không thể điều khiển khóa của được mặc dù tín hiệu gửi tới hộp vẫn có ,chủ xe yêu cầu không cần thay túi khí chỉ cần hệ thống điều khiển cửa làm việc thôi
Em nó chắc phải dùng máy chẩn đoán kết lối với hộp điều khiển Để RESEST phải không các cụ ,bởi máy của em không có rắc kết nối với em nó ,xin các cụ cho xin ý kiến ạ

phamhuy

Tài xế O-H
Ðề: Mercedes benz sprinter 2010 bị nổ túi khí khi sập xuống ổ gà nhỏ

Chuyện vấp ổ gà mà nổ túi khí thì đây là lần đầu tiên em nghe. Cụ kiểm tra lại giúp em cảm biến kích nổ của nó có bị lắp đặt sai vị trí không? nên dẩn đến tình trạng này.
Dòng xe này sau khi nổ túi khí muốn bỏ túi khí thì đơn giản là tháo hộp và ngòi nổ ra là xong. Vấn đề là phải code lại cái đồng hồ cho nó không nhận CAN từ hộp túi khí nữa. Kiểm tra lại tất cả các cầu chì vì khi nổ túi khí thì có cầu chì sẽ đứt.
Cụ kiểm tra lại dây số 9 từ hộp cho phép khởi động xuống dây số 9 hộp lock cửa nhé, xem có thông không. Và khi bấm remote dây này có tín hiệu ko? Ngoià ra hộp động cơ, abs, lock cửa, cho phép khởi động không cần reset cái j hết.

phalaidat

Tài xế O-H
Ðề: Mercedes benz sprinter 2010 bị nổ túi khí khi sập xuống ổ gà nhỏ

Bác kiểm tra cầu chì xem có bị đứt không
HỆ THỐNG KHÓA CỬA sẽ chỉ ở chế độ khóa khi tui khí phát nổ cho dù có tín hiệu điều khiển tới hộp điều khiển nhưng chuột cửa chỉ nhúc nhích thôi
Em nghĩ khi không thay túi khí cũng không sao chỉ phải cài đặt lại chế độ khóa cửa bằng máy chẩn đoán

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên