Mercedes C200 đời 2001 mất đèn taplo

M
Bình luận: 12Lượt xem: 3,611

checkcar

Tài xế O-H
cái này đại ca ra ngoài náp ca bô mở ra xem ở bảng cầu chì góc trong cùng bên lái cầu đầu tiên hướng đông nhé. em quên vị trí rồi. mấy hôm trước có mấy con cháy cầu chì em tìm nó ở đó . không phải các bác đừng chém nhé

anhsang_tq

Tài xế O-H
cụ kiểm tra nguồn 15 và 30 và mas vào đồng hồ đã ok chưa, nếu đã ok thì cụ kt tiếp cho em đường CAN . nếu đáp ứng đủ điều kiện trên thì cụ thay đồng hồ là ok. chúc cụ thành cônmg

BMW0457

Tài xế O-H
Mình đang gặp con C200 đời 2001 bị mất toàn bộ đèn trên bảng taplo, kiểm tra thì thấy báo lỗi B10D3 fault in CAN communication with control unit ICM.. rất mong mọi người chỉ giúp cách khắc phục. Xin cảm ơn nhiều.

cụ ah con chưa từng gặp lỗi b10d3 này,đành theo dõi các cụ chém vậy,khi nào ra lỗi cụ nhắn cho con nhé

huy_auto

Tài xế O-H
lỗi trong CAN thông tin liên lạc với đơn vị kiểm soát ICM (bác thử tháo hai ốp bên cánh cửa trước trái vệ sinh các giắc can xem thế nào

black_box

Tài xế O-H
trước tiên phải kiểm tra cầu trì->vạch trần em nó ra xem thiếu cái gì thì bổ sung cái đó.
nguyên tắt đo đạc là điều cần làm

thangkhungs82

Tài xế O-H
Nếu lỗi mạch CAN thì khó xảy ra lắm, chẳng đặng đừng mới mở ra vệ sinh thôi bác ạ. Em nghĩ là do cái đồng hồ đó. Vài lời chém gió bác xem thừ nha.

dobinh211

Tài xế O-H
Bác kiểm tra cầu chì trong xe trước tiên. Sau đó bác kiểm tra nguồn lên IC(tablo) như hình(nguồn 30). Tiếp theo kiểm tra nguồn 15. CAN B bác kiểm tra giắc nối chia
can B ở gần chân phanh. Nếu tất cả đều OK, thì thay đồng hồ tablo.

lehuuthan

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra xem trong hộp có dây đâu chid nào bị đứt không hả bác . nếu không có thì bác rút giắc cắm cả mảng đồng hồ taplo tìm dây dương và lên bảng xem có không hả bác. khi nào xing thì bác nói với anh em bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên