mercedes C200 đời 2004 hỏng quạt két nước

V
Bình luận: 4Lượt xem: 2,199

vantrung178

Tài xế O-H
em có làm con mercedes c200 đời 2004 máy nắp đen bị hỏng qạt két nước em có tháo ECU điều khiển quoạt ra thì thấy đã bị sửa rồi nó bị cháy phần điều khiển công suất.mấy con tranzitor cháy hết.em báo chủ xe thay quoạt chủ xe mua được 1 cái quoạt bãi về em lắp vào thì chạy được từ tối sáng hôm sau xe quaoy lại em kt lại chết quạt.đang tính thay quạt mới cho em nó.cá cụ giàu kinh nghiệm về dòng này cho em lời khuyên liệu có nguyên nhân nào do mạch điện trên xe dẫn tới chết quạt hay không.hôm nay em đã tháo toàn bộ ra kt dây điện thì thấy không vấn đề gì mạch nguồn mạch đk đủ cả.các cụ cho em lời khuyên với ạ quạt mới cũng khá đắt tận mười mấy củ thay vào lại chết nữa thì chết em.đang lăn chưa dám thay nên đây nhờ các cụ làm nhiều dòng này tư vấn giúp em với ạ .em xin chân thành cảm ơn

xebo

Tài xế O-H
e cũng chưa làm e này lần nào,nhưng theo e tốt nhất cụ phải có sơ đồ mạch điện của con này,theo sơ ôồ cụ kiểm tra that kỹ tất cả rồi mới lắp quạt mới vào,lắp rrooi để chắc củ cụ nên êể xe ở lại xưởng chạy thử một hôm xem như thế nào

danbenandy

Tài xế O-H
phải kiểm tra lại toàn bộ hệ thống quạt thôi Bác ạ. kiểm tra từ cái fuse, relays, sơ đồ mạch điện, ecu signal khiển quạt, ECT. vân vân phải dùng workshop manual hướng dẫn để kiểm tra. Bác thử dùng máy quét để khiển quạt xem sao. Thân Don

vantrung178

Tài xế O-H

M4/7:QUẠT VÀ ECU ĐIỀU KHIỂN QUẠT
N3/10:ECU ĐỘNG CƠ
N10/1:SAM
theo sơ đồ này em đã lần theo bó dây nhìn thì không thấy vấn đề gì dây được bọc rất cẩn thận
em đang sợ lắp quạt mới vào lại hỏng nên chưa dám lắp theo các bác có nên bóc bó dây ra kt cho kỹ không

HALETQG

Tài xế O-H
XE em cũng đang bị lỗi quạt két nước làm mát, bác cho em xin sdt để nhờ bác sửa quạt giúp cho đỡ tốn kém ạ! vantrung178

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên