Mercedes C200 khi đạp ga tăng tốc (đề ba) thì xe bị khựng lại

T
Bình luận: 7Lượt xem: 2,312

thucpham

Tài xế O-H
em có chiêc mec 200 khi đạp ga tăng tốc (đề ba) thì xe bị khựng lại.điện trên taplo bị mất sau đó lại có lại ngay, khi chạy bình thường thi không sao chỉ khi muấn tăng tốc gấp là bị. em đã dùng máy chuẩn đoán kiểm tra nhưng hoàn toàn bình thường không có bất cí một lỗi nào trong hệ thống điều khiển. các bác cho em ý kiền để em suống sác với em nó.

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 02:54 PM ----------

cac bac pro cho em y kien giup em vơi nhe. mấy anh em kiểm tra hơn một ngày rồi xhuwa ra nguyên nhân

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
ca này của bác khó đẻ nhỉ.các bác đã kiểm tra 1 nggayf rồi mà vẫn chưa ra thì cũng có nghĩa là những cái cơ bản các bác đã kiểm tra hết rồi.đạp ga đột ngột lượng gió vào nhiều mà lượng nhiên liệu chưa kịp cung cấp đủ thì xe giật cũng có thể hiểu được nhunwng xe của bác lại mát cả điện táp lô nữa thì khoai thật.cũng có thể do giắc nối nào đó bị lỏng nên khi xe rung giật sẽ ảnh hưởng tới dòng ddieeeenj vào trong xe,nếu không thì chắc chắn phải có hệ thống nào ăn điện quá nhiều dẫn đến sụt áp dòng điện.cách cuối cùng bác thử bỏ hết các dây curoa ở máy ra dể thử xem nhé.cũng không loại trừ cả hệ thống gầm nữa.chúc bác may mán nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Lỗi của bác cũng giống ở chỗ em làm cũng có xe mẹc E300 bị lỗi tương tự như vậy nhưng điện trong bảng tab lô không mất. các anh chị trong xưởng cũng đang đau đầu lắm mà chưa biết vì sao. mong có bác nào đóng ghóp ý kiến cho anh em được biết.

phamhuy

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi:
1. Xe của bác sản xuất năm nào vậy?
2. Bác đang kiểm tra bằng thiết bị chẩn đoán nào?
Dòng Mer chỉ có máy chuyên mới kiểm tra xe tổng quát được.
Nếu không có máy chuyên thì road test, kiểm tra dòng sạc và áp nhiên liệu trước.
Hiện tượng ra sao thì bác report lại nhé

dream2012

Tài xế O-H
hiên tượng máy khựng là do bỏ điện cao áp,bỏ điện cao áp là do sụt nguồn,mà chỉ sụt nguồn khi đạp ga tăng tốc,Gia cát dự lỗi ở ổ khóa điện.

thucpham

Tài xế O-H
chỗ em có mua máy chuẩn đoán riêng cho dòng xe mec .
xe đời 2001.
xăng lửa em kiểm tra rồi , ổ khóa em cũng đã kiểm tra. bác phamjhuy có ý kiến gì hay tư vắn cho em với .
xe chỉ khựng mày khi đề ba đồng thời đạp hết chân ga( n0s khựng tù 2-3 lần rồi bình thường ) đạp ga từ từ thì không có vấn đề gì sẩy ra.
hiện tượng xe giật và điện trên đồng hồ taplo mất theo mỗi khi xe giập.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên