Mình học hỏi được nhiều điều khi theo dõi chuyên mục điện lạnh ô tô trên oto-hui

nguoidangthuong
Bình luận: 6Lượt xem: 1,009

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Chào các cụ tiền bối! Mình đang muốn tìm nơi học việc, theo phụ để đúc kết kinh nghiệm mà chưa tìm được chỗ nào cả. Bây giờ chắc là thời điểm nhàn rỗi của dân điện lạnh ô tô thì phải. Đi xin mấy chỗ mà chưa được. Học lý thuyết trong trường xong thì mình nghĩ nghề này cũng không có gì quá phức tạp vậy mà trong thời gian rảnh online tìm việc trên mạng, được biết đến trang oto-hui, được nghe các thảo luận chia sẻ kinh nghiệm thực tế của các vị tiền bối đã giúp mình hiểu thêm rất nhiều điều. Có nhiều vấn đề quả thật nan giải cũng như các ban bệnh khó làm nhiều bác thợ dày dạn kinh nghiệm còn phải đau đầu. Quả thật còn phải học hỏi nhiều nhiều. Đam mê thì mình không thiếu nhưng nhiều lúc mất phương hướng và thời gian quá, rất mong được sự chia sẻ kinh nghiệm của các bác để mình có thêm động lực, cũng như được nâng cao trình độ chuyên môn để sau này áp dụng vào thực tế. Cảm ơn các bác đã chia sẻ nhiều ban bệnh và cùng đưa ra thảo luận để cộng đồng điện lạnh ô tô chúng ta được cọ sát và rút ra được nhiều kinh nghiệm quý báu.

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Thông thường mới bắt đầu vào gara làm cần chú ý những kĩ năng gì bác nhỉ? Cần quan sát những gì để dễ dàng trong việc thao tác và tiếp thu nhanh ko bác

phamchieu334

Tài xế O-H
mùa đông cũng vẫn cần điều hòa mà.cũng có nhiều nơi chuyên điều hòa mà thường nhưng những nơi đó thường cần ít thợ người ta có 1 hay hai thợ cả thêm 2 ông phụ việc nữa thôi .để mà tự tin ngồi lên xe tháo tung taplo ra như cái chuồng gà mà không có người chỉ bảo tận tình thì cũng khó nói lắm .mà xin vào xưởng không chuyên người ta lại sai đi làm việc khác thôi .bạn chỉ thích điều hòa thôi à

otoBMV

Tài xế O-H
Hic..vậy bác dạy e cách chém gió với...Bác xui e vào gara mà chém gió chắc bị đuổi sớm thôi
Hì. Bác có căn bản tốt ùi. Sẽ nhanh học. Chứ cách học theo ý kiến của cháu. Bác cứ làm 1 thời gian tự trải nhiệm . Tự bản thân bác sẽ đúc kết theo cách học cho riêng mình
Mỗi người mỗi cách mà bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên