Mình ở nghệ an đang muốn học điện ô tô bác nào chỉ giúp em với

R
Bình luận: 39Lượt xem: 4,773

biencoi

Tài xế O-H
bác '' cai ban xe '' noí hay lắm.e cũng muốn lên hà nội học hỏi,bác có cơ sở nào cần người k,e làm cũnng tạm tạm nhưng ham học hỏi và đam mê ngề nên muốn lên hà nội,,bác giúp e chứ
[MERGETIME="1398419531"][/MERGETIME]
bác ơi cho e sdt dc k

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác '' cai ban xe '' noí hay lắm.e cũng muốn lên hà nội học hỏi,bác có cơ sở nào cần người k,e làm cũnng tạm tạm nhưng ham học hỏi và đam mê ngề nên muốn lên hà nội,,bác giúp e chứ
[MERGETIME="1398419531"][/MERGETIME]
bác ơi cho e sdt dc k
Tôi thì không dám hứa gì cả. Nhưng việc đầu tiên, bác phải rõ ràng là bác đến Hà nội, vào 1 xưởng nào đó là để học hay làm.

biencoi

Tài xế O-H
vì ham mê học hỏi và yêu ngề nên e muốn lên đó để được va chạm với nhiều xe hiện đại hơn...e k dám nói e giỏi nên em muốn bác giới thiệu vào 1 xưởng nào đó vừa học vừa làm

vungoc2911

Tài xế O-H
Vừa học vừa làm hay là vừa làm vừa học?
cai banh xe ơi cho em hỏi nếu vừa học vừa làm có phải ý bác là vừa đi học trên trường vừa đi làm thêm (phụ việc ngoài giờ học không ah). còn vừa làm vừa học có nghĩa là đi làm nhưng học hỏi kinh nghiệm từ thợ giỏi không ah. có gì sai sót, không đúng ý mong bác lượng thứ cho em ko hiểu. hihi

Cai banh xe

Không phải vậy, bác ạ. Ý tôi là:
Vừa học vừa làm, có nghĩa là đi học nghề. Việc học là chính
Vừa làm vừa học, có nghĩa là đi làm. Việc làm là chính
-Nếu đi học thì có thể không có lương (gần như chắc chắn)
-Nếu đi làm thì phải có lương
Đấy, quan điểm khi ra đời là phải rõ ràng như vậy, không ỡm ờ được

vungoc2911

Tài xế O-H
Không phải vậy, bác ạ. Ý tôi là:
Vừa học vừa làm, có nghĩa là đi học nghề. Việc học là chính
Vừa làm vừa học, có nghĩa là đi làm. Việc làm là chính
-Nếu đi học thì có thể không có lương (gần như chắc chắn)
-Nếu đi làm thì phải có lương
Đấy, quan điểm khi ra đời là phải rõ ràng như vậy, không ỡm ờ được
vâng em hiểu rồi ah, cảm ơn bác, vì ý em cũng nhu thế đó, nhưng giải ko dc rõ mong bác thông cảm ah. bác biết chỗ nào không giới thiệu cho em với em năm nay ra trường khoảng tháng 6 muốn dc học hỏi kinh nghiêm trau dồi kiến thức và phục vụ cho niềm đam mê về điện ô tô và động cơ ô tô thôi ah. em cảm ơn bác

Cai banh xe

vâng em hiểu rồi ah, cảm ơn bác, vì ý em cũng nhu thế đó, nhưng giải ko dc rõ mong bác thông cảm ah. bác biết chỗ nào không giới thiệu cho em với em năm nay ra trường khoảng tháng 6 muốn dc học hỏi kinh nghiêm trau dồi kiến thức và phục vụ cho niềm đam mê về điện ô tô và động cơ ô tô thôi ah. em cảm ơn bác

Bác ở trong nam thì thiếu gì chỗ tốt, bác ạ!

vungoc2911

Tài xế O-H
Số điện thoại thì đơn giản thôi, nhưng để làm gì vậy?
Nếu muốn đi làm thì bác phải đưa ra yêu cầu của mình, ví dụ muốn lương bao nhiêu
bác cai banh xe ah. bác có chỗ nào không giới thiệu cho e với ah. em làm lấy kinh nghiệm thôi không cần lương đâu bác ah. nếu được bao ăn ở thì càng tốt ah. em cũng chuẩn bị ra trường rồi mong bác giúp đỡ cho ah

Cai banh xe

Vậy thì cứ học cho xong đi đã, đáng ra phải làm từ sớm. Bây giờ cứ lo cho thi tốt nghiệp cho tốt rồi tính, như thế sẽ tốt hơn

vungoc2911

Tài xế O-H
Vậy thì cứ học cho xong đi đã, đáng ra phải làm từ sớm. Bây giờ cứ lo cho thi tốt nghiệp cho tốt rồi tính, như thế sẽ tốt hơn
em không giấu bác ah ngày xưa em ngộ nhận đi học việc từ năm 2 sau đó làm về sa bàn điện của thầy dc thời gian để bổ trợ cv học nên sau đó ít việc qua vào toàn ngồi chơi nhưng thỉnh lại ngồi mang dụng cụ ra chi tiết hỏi các anh làm trước ah. thế nhưng dc thời gian hè muốn ở lại làm mô hình động cơ nhưng vì đợt đó về quê giúp đỡ bố mẹ làm mùa màng ah. sau thời gian hè thì việc ít nên tiếp tục cv học trên trường. từ đó đi xin đâu chủ nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm nên em ở phòng đi làm thêm vì kinh tế ah. em chỉ học cao đẳng thôi ah. e cảm ơn bác

Cai banh xe

e vừa làm vừa hoc. nên nếu làm thì chủ sẽ nhìn c.v e làm trả lương thôi bác à.e k đòi hỏi là bao nhiêu
Như vậy, tức là muốn đi làm rồi. Đi làm là phải nói đến lương, tuy bác nói vậy, nhưng vẫn phải đưa ra 1 cái giá sàn chứ, nếu không là thiệt thân

biencoi

Tài xế O-H
Như vậy, tức là muốn đi làm rồi. Đi làm là phải nói đến lương, tuy bác nói vậy, nhưng vẫn phải đưa ra 1 cái giá sàn chứ, nếu không là thiệt thân
cụ à .em đi làm bây giờ cái chính là học hỏi và niềm đam mê.còn kinh tế cũng k là mục đich chính.cụ nói vậy e cũng trả lời cụ luôn.cứ có chỗ ăn ở là dc vì hà nội thuê nhà đắt lắm.còn lương e k quan trọng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên