Ml 350

H
Bình luận: 4Lượt xem: 695

hoangdlna

Tài xế O-H
Chào mấy bác cho e hỏi cái e thay củ van hằng nhiệt cho con mec ML305 e kiểm tra thì van vẫn mở ạ chạy cả ngày không sao cả nhiệt dộ e đọc trên đồng hồ thì báo 90 độ ah nhưng có cái lạ tôi ông chủ đi về thì lại điên cho e là bị nổ vai ket nước thế mới khổ chứ theo các bác thì nguyên nhân ji mà lại như thế ạ e chưa va loại này nhiều mong các bác chỉ giáo ạ :-?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ðề: Ml 350

Bác xem lại con này nổ két nươc hay bình nước phụ , theo e thì nổ bình nước phụ chứ két nước thì ko thể nổ được

duckhoa8693

Tài xế O-H

Cụ hoang cho em hỏi.khi cụ mua van về có đúng đơì ko? Cụ đã cho vào nước sôi đun thử chua? Sau khi cụ nắp xog cụ có xả e nước ko? Nếu e nước mà nổ it và đi ngắn ko sao nhưng đi nhiều sẽ bị tích nhiều hơi chân không sẽ bị nổ tuyô dó.

NgocDuy979

Tài xế O-H

Nhưng trước đó van hằng nhiệt bị làm sao mà phải thay hả cụ. Cũng có thể két nước lâu năm rồi vỡ nắp nhựa là chuyện bình thường thôi mà. Bác kiểm tra xem trước đó có bị sôi không ? Hay do nó thổi roăng từ trước đó rồi, bác kiêm tra quạt gió lam mát động cơ, rồi bơm nước. Nếu không thì do két lâu ngày nó kem nứt ra Dúng vào luc mình thay cái đó thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên