Mở một gara ô tô tốn bao nhiêu tiền?

xuanquyet181
Bình luận: 32Lượt xem: 35,234

haiphuc

Tài xế O-H
Ít nhất cũng phải có 250 - 300 củ thù mới làm đc.một năm sau mà KO thấy tiến triển thì chỉ có tạch.....giờ xưởng nhiều lắm.cạnh trạng khốc liệt....nhiều cụ mới mở thì hạ giá để câu khách.mà càng hạ giá thì càng chết....thu KO đủ chi....

namvuong47

Tài xế O-H
còn theo mình thì bạn nên định hướng thật tốt rồi hãy mở, mở thì đã khó nhưng để giữ được cái garage còn khó hơn. Kinh nghiệm xương máu của mình đến nay được 3 năm rồi. cũng may mắn hơn những chổ khác là đã có lợi nhuận.
Một chút kinh nghiệm để bạn kiểm tra xem có đủ yêu cầu và khả năng làm không? nếu được thì mình ủng hộ bạn mở. còn không thì nên bỏ ý định đó sớm đi bạn ah.
Thứ nhất: Bạn định mở cái gì? đồng sơn điện máy luôn hay chỉ máy gầm?
Thứ hai: Sau khi đầu tư nhà xưởng, trang thiết bị khoảng chừng 500tr đối với garage làm đầy đủ thì
khi mở ra bạn còn được bao nhiêu vốn để duy trì hoạt động cho garage.
Thứ ba: bạn sẽ lo nhân lực của bạn như thế nào. nếu hùn nhau cùng làm rồi cùng chia nhau đảm bảo bạn sẽ dẹp sớm. vì lúc đó sẽ có mâu thuẫn trong công việc và trong cuộc sống. => cự cãi và chia tay là bình thường. vì người ta có bỏ vốn ra xây dựng nhà xưởng và mặt bằng như bạn đâu mà người ta phải tiếc. người ta làm thợ rồi không làm cho bạn người ta đi làm chổ khác cũng đâu có chết đâu. bạn thử đi vòng vòng hết các garage có thợ nào làm trên 5 năm cho 1 garage hay làm mãi mãi đâu?
Tóm lại bạn cứ trả lời được những cau hỏi trên của mình mình sẽ giúp bạn thêm.
Vài góp ý cho bạn từ bản thân mình.

namvuong47

Tài xế O-H
mình cũng từng băn khoăn như bạn. để mong muốn mở một garage do mình đứng làm chủ điều đó những ai đi theo ngành ô tô ai cũng mong muốn. tuy nhiên để làm được điều mình mong muốn bạn cứ cố gắng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
còn theo mình thì bạn nên định hướng thật tốt rồi hãy mở, mở thì đã khó nhưng để giữ được cái garage còn khó hơn. Kinh nghiệm xương máu của mình đến nay được 3 năm rồi. cũng may mắn hơn những chổ khác là đã có lợi nhuận.
Một chút kinh nghiệm để bạn kiểm tra xem có đủ yêu cầu và khả năng làm không? nếu được thì mình ủng hộ bạn mở. còn không thì nên bỏ ý định đó sớm đi bạn ah.
Thứ hai: Sau khi đầu tư nhà xưởng, trang thiết bị khoảng chừng 500tr đối với garage làm đầy đủ thì
Thứ ba: bạn sẽ lo nhân lực của bạn như thế nào. nếu hùn nhau cùng làm rồi cùng chia nhau đảm bảo bạn sẽ dẹp sớm. vì lúc đó sẽ có mâu thuẫn trong công việc và trong cuộc sống. => cự cãi và chia tay là bình thường. vì người ta có bỏ vốn ra xây dựng nhà xưởng và mặt bằng như bạn đâu mà người ta phải tiếc. người ta làm thợ rồi không làm cho bạn người ta đi làm chổ khác cũng đâu có chết đâu. bạn thử đi vòng vòng hết các garage có thợ nào làm trên 5 năm cho 1 garage hay làm mãi mãi đâu?
Cái thứ ba chắc chắn là cái khó nhằn nhất, bác nhỉ. Bác đã giải quyết nó bằng cách nào?

autothanhdat

Tài xế O-H

Mình sẽ tl cho bạn. giúp chủ thớt.
thứ nhất như mình mình giỏi về chuyên môn nào thì làm cái đó. Như mình giỏi về sơn. từng làm ở hãng và gara trên 5 năm kinh nghiệm. và hiểu được cai sự lợi nhuận của nó.cCòn cái mình không chuyên thì đừng nên mạo hiểm.

thứ 2 tuỳ vào nguồn vốn đầu tư của mình mà làm không nhất thiết phải làm tới 500 ...vốn đầu tư it nên lấy ngắn nuôi dài. quan trong là lượng khách mình có để phục vụ. chứ không có khách mà đầu tu hoành tráng làm gi. Nếu như ai cũng đầu tu ra mà làm được liền. ăn nên làm ra. toàn ăn nên mà không có ra....quan trọng là lượng khách đến với mình. Chính họ là người quyết định tương lai đi lên và sống còn của một gara hay 1cty kể cả 1 hãng ôtô danh tiếng.

cái thứ 3 thì theo kinh nghiệm của em . đơn giản thôi thuê 1em kế toán mọi hoạt động thu chi phải rõ ràng minh bạch. vd cty ăn nên làm ra một tháng thu về 50tr trừ chi phí hết 30tr còn 20tr mỗi người 4tr×3====12 còn lại 8tr sẽ bỏ vào cty .như vậy mới mong được phát triển. chứ cóbbao nhiêu chia hết. cty ngày càng đi xuống. Và tốt nhất không được cho phụ nữ nhúng tay vào việc làm ăn. Mỗi người mỗi việc .1anh chuyen về ngoại giao. 1anh chuyen về tư vấn. gọi là cố vấn. và người còn lại sẽ lo quản lý nhân sự và lo về quảng cáo cho cty .

mao muội chém phát

thân

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Có 1 điều nữa mà tôi chưa thổ lộ với bạn là : Khi mở gara ô tô thường phải thủ sẵn cho mình 1 số vốn đủ để duy trì 3 tháng :
- Tiền MB : ?X3= ?
- Nhân công : ? x 3= ?
- Tiền điện 3 pha : ? x 3 =?
- Tiền xyz x 3=?
Sum cái hàm này đã !

Bí quyết chia sẻ của một số ông bạn từ sí gòn và hà lội : Mở gara khi và chỉ khi có 1 lượng khách quen "đủ dùng" trong tay . Muốn vậy bạn phải từng là người lăn lộn vật vã tối thiểu ngoài đời ít nhất 5 năm ! Còn không bạn phải mạnh tài chính để thí nghiệm cho cuộc chơi của mình là "xác định lỗ 3 năm đầu để tìm "điểm hòa vốn"!
Em cũng đang định mở 1 gara vì có điều kiện nghe bác nói vậy thấy khó nhai quá.

hocmachdienoto

Tài xế O-H
còn theo mình thì 1 tỷ cũng không đủ với thời buổi hiện giờ đâu bạn ah. nếu có dịp mình sẽ gặp nhau trao đổi trực tiếp sẽ giúp bạn có nên hay không nên mở garage. còn bây giwof mình đang là người trong cuộc. đã mở được 8 tháng rồi bạn ah. chúc bạn thành công
E cung muốn mở 1 gara oto nhung luong khach ko có.bác chỉ giáo e doi dieu xc ko

Sonlam08

Tài xế O-H
Bác cần thêm thông tin thì báo lại e nhé. Bên em tổ chức đào tạo, tư vấn và chuyển giao công nghệ cho các garage mới. Thông tin tham khảo:
CÔNG TY CỔ PHẦN BÁO ĐỎ
ĐC: Số 4 Ngõ 37 Trần Quốc Hoàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội.
Điện thoại: (04) 32 151 999 I Hotline: 0124 232 8888
Email: info@baodo.com.vn I website: www.baodo.com.vn

Caoduong.92

Tài xế O-H
cụ nói đúng đấy , em có ý kiến thế này nhé , đầu tiên thì chưa cần mua thiết bị nhiều đến thế đâu.
đầu tiên cụ cứ làm xưởng tinh toán trước để sau này làm gara luôn.
Ban đầu cụ cần câu xe = biện pháp rửa xe. ( nếu cần thiết bị thì pm vào cauchusfquang@gmail.com)
chi phí 1 cái máy rửa xe nó rẻ.
cụ rửa xe 1 time có khách quen cụ lai thêm cái thay dầu xe.
còn các bước sau tự cụ tự nghĩ nhé.
chúc cụ thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên