mời các cao thủ gầm chém hộ em ah

auto.is250c
Bình luận: 21Lượt xem: 2,035

auto.is250c

Tài xế O-H
em đang làm 1 con vios 2003 hiện tương là nó đánh lái sang phải không trả lái đánh sang trái hồi lái bình thường chạy thử không nhao lái tẹo nào ah< em dã chỉnh lái đủ mọi kiểu nhưng vẫn bị > .
xin các cụ cho em biết có những nguyên nhân nào làm nên hiện tương trên ah em dã làm 1 ngày mờ mắt mà không ra
cám ơn các cụ nhé

checkcar

Tài xế O-H
em đang làm 1 con vios 2003 hiện tương là nó đánh lái sang phải không trả lái đánh sang trái hồi lái bình thường chạy thử không nhao lái tẹo nào ah< em dã chỉnh lái đủ mọi kiểu nhưng vẫn bị > .
xin các cụ cho em biết có những nguyên nhân nào làm nên hiện tương trên ah em dã làm 1 ngày mờ mắt mà không ra
cám ơn các cụ nhé

cụ kiểm tra những gì xe đó hệ thống lái gì hổ trợ gì xe cụ đã làm cụ thể gì rồi sáng nay em đọc 3 toppic cầu cứu mà không thấy điền đủ thông tin và nội dung sao anh em có thể hổ trợ tốt nhất được

minhnhuan

Tài xế O-H
Bác lên tháo thước láy xuống ktra xem, bởi vì cũng có thể xe đi bị cong cây cốt nhẹ đó, mang cho thợ tiện xăng chê lại nếu bị xước mang đi mạ lại, khi lắp bác khiểm tra độ rơ của nó
bác nên xem khung gầm rô tuyn treo, rô tuyn thước láy trong ngoài có bị rơ lỏng, xem chữ a có bình thường không
bác lấy thước đo tâm bánh trước xuống tâm bánh sau xem 2 bên trái phải có bằng nhau không và ktra luôn độ chụm bánh xe luôn nhé
chúc cụ thành công

thkc

Tài xế O-H
Bác kiểm tra kĩ cho e giảm sóc nhé.nó là nguyên nhân gây lên hiện tượng không trả lái đó

BQHauto

Giữ xe
Cụ thay dầu thước đi nếu không được. hạ thước lái xuống. Kiểm tra bộ chia dầu tôi nghĩ là bị kẹt, bẩn, hoặc mòn séc măng cụ ạ. Lưu ý nhất là bộ van chia dầu đó cụ a. Mình đã giải quyết bệnh này rồi.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nguyên nhân có thể là do rutuyn hai bên cân bên nhiều bên ít, cụ bẻ lái hết qua phải xem góc bánh xe bao nhiêu độ,và qua trái cũng vậy so sánh hai góc xem cân bằng chưa cụ nhé, bên nhiều bên ít sẽ không trả lái , cụ cân xong chỉnh lại độ chụm bánh xe là ok chúc cụ thành công

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Càng chữ A ( tiền sử tai nạn , thường xuyên leo lề vào nhà , cao su chữ A , ...) cách khắc phục tạm thời : đo từ tâm may ơ sau đến tâm rôtuyn đứng bên lái lấy số chuẩn. Nới chốt ắc chữ A trước sau bên phụ , xoay ắc lệch tâm trước kéo vào 1 tí và xoay nới ắc lệch tâm sau ra 1 tí sao cho khi đo tâm may ơ sau đến rôtuyn đứng bên phụ bằng bên lái . Nới rôtuyn lái ngoài cả hai bên chỉnh sao cho khi lấy lái sang hai bên đều cho góc bằng nhau. Xong chỉnh lại độ chụm . Chú ý gai lốp hai bên có tương đối bằng nhau hay không và áp suất lốp cũng ảnh hưởng không ít. Nếu vẫn còn bệnh thì ... Kêu ve chai đến cân kilo là xong.

huyhungst

Tài xế O-H
cám ơn các cụ nhé

Một mod thử việc lập tiêu đề chán như con rán .....
Theo bạn thì thì ai là cao thủ ? Ai là thấp thủ ở đây ?
Bạn nên đọc kỹ lại nội quy 4rum nhé

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Người ta nghĩ sao nói vậy thôi , bạn không nên chú trọng tiểu tiết như vậy . Quan trọng là giải pháp tối ưu thôi vì diễn đàn kỹ thuật là để mình học hỏi và chia sẽ kinh nghiệm lẫn nhau mà. Đôi lời góp ý chân tình để hướng tới cái chung không phải xin lượng thứ. Thân !

linhbn

Tài xế O-H
Cụ có thể kiểm tra lốp xe xem sao, xem có bị ăn lốp trước + Áp suất lốp 2 bên có bằng nhau hay không! Chúc xe cụ mau khỏi bệnh!

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Càng chữ A ( tiền sử tai nạn , thường xuyên leo lề vào nhà , cao su chữ A , ...) cách khắc phục tạm thời : đo từ tâm may ơ sau đến tâm rôtuyn đứng bên lái lấy số chuẩn. Nới chốt ắc chữ A trước sau bên phụ , xoay ắc lệch tâm trước kéo vào 1 tí và xoay nới ắc lệch tâm sau ra 1 tí sao cho khi đo tâm may ơ sau đến rôtuyn đứng bên phụ bằng bên lái . Nới rôtuyn lái ngoài cả hai bên chỉnh sao cho khi lấy lái sang hai bên đều cho góc bằng nhau. Xong chỉnh lại độ chụm . Chú ý gai lốp hai bên có tương đối bằng nhau hay không và áp suất lốp cũng ảnh hưởng không ít. Nếu vẫn còn bệnh thì ... Kêu ve chai đến cân kilo là xong.

cụ cho em hỏi chút ah. Em thì chưa gặp vios 03 lần nào nhưng càng A nó có giống 05 không ah? Nếu giống nhau thì em chưa hình dung ra chỗ này cụ nói " Nới chốt ắc chữ A trước sau bên phụ , xoay ắc lệch tâm trước kéo vào 1 tí và xoay nới ắc lệch tâm sau ra 1 tí sao cho khi đo tâm may ơ sau đến rôtuyn đứng bên phụ bằng bên lái ".
Càng A 05 em không thấy ắc lệch tâm đâu, em thấy có mỗi 2 ốc bắt, 1 ốc dựng đứng và ốc xuyên ngang thôi ah. Có j không đúng các cụ đừng ném đá em nhé. Hjhj

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Em nhớ không nhầm để khi đánh lái qua trái hay phải khi nhả tay vô lăng tự hồi là do góc đặt bánh xe mà ở đây là góc Caster hay còn gọi là góc nghiêng vào bên trong của trụ đứng. Em thì chưa chỉnh góc này khi nào nhưng em thấy nói là trên dòng vios mình chỉ chỉnh được góc Camber (góc nghiêng ngang bánh xe), còn các góc còn lại không chỉnh được. Cụ nào có cách chỉnh thì nêu ra anh em học hỏi ah. Em cám ơn!.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Bố nhìn xuống càng A dùng con thì bố sẽ thấy 2 càng có 4 chốt + 8 miếng lệch tâm có chia vạch . Con Vios đời 3005 của bố chắc nó cải tiến chạy DÍ thì không có nên con cũng chịu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên