Mời các cụ tư vấn xư rsx110 đời 2011 cạo khói pit tông

A
Bình luận: 7Lượt xem: 2,626

alo.86

Tài xế O-H
Mời các cụ tư vấn xửa xe rsx110 đời 2011 cạo khói pit tông

Như tiêu đề . xe em đã đc 40 vạn km . có làm côn ( nồi) 1 lần . nay có hiện tượng hao xăng . mới đi bảo dưỡng căn chỉnh 1 lần mà ko hết. khoảng 45km/1 lít . khi mới là 55-60km/1lít nay e đang quan tâm đến vấn đề cạo khói pit tông và xoáy xuppap . cụ nào đã làm rồi hoặc biết cách làm xin hướng dẫn cho em tự làm . em ở ngoài bắc. tiệm ở đây người ta ko quan tâm đến các vấn đề này . chỉ sứa làm sao cho xe chạy đc la thôi . có yêu cầu làm mà người ta ko chịu . bảo để thế đi đc rồi . nay em đang có thời gian rảnh rỗi . xin được các cụ hướng dẫn em cách làm càng tỉ mỉ càng tốt ạ . e xin cảm ơn

nguyen nghi

Tài xế O-H
Bác tháo piston rồi cạo sạch muội than bám trên đỉnh đi và cả ở chảo nữa. còn xupap thì bác đổ dầu diezen vào phía đầu bò rồi để 30p xem có bị rò xuống k, nếu bị thì phải tháo xupap ra kiểm tra luôn độ rơ của xupap và ống dẫn hướng nữa, nếu bị rơ nữa thì đem ra tiệm thôi bác ah. chứ tự làm mất công và không có đồ để làm nữa. vấn đề về muội than mà bác không muốn tháo ra thì ra hãng yamaha mua chai tẩy cacbon rồi đổ vào xăng mà chạy nó sẽ tự xúc muội than.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Như tiêu đề . xe em đã đc 40 vạn km . có làm côn ( nồi) 1 lần . nay có hiện tượng hao xăng . mới đi bảo dưỡng căn chỉnh 1 lần mà ko hết. khoảng 45km/1 lít . khi mới là 55-60km/1lít nay e đang quan tâm đến vấn đề cạo khói pit tông và xoáy xuppap . cụ nào đã làm rồi hoặc biết cách làm xin hướng dẫn cho em tự làm . em ở ngoài bắc. tiệm ở đây người ta ko quan tâm đến các vấn đề này . chỉ sứa làm sao cho xe chạy đc la thôi . có yêu cầu làm mà người ta ko chịu . bảo để thế đi đc rồi . nay em đang có thời gian rảnh rỗi . xin được các cụ hướng dẫn em cách làm càng tỉ mỉ càng tốt ạ . e xin cảm ơn

Chào cụ... Cụ nên đem xe đến nơi cụ đã từng sửa xe của mình mà cụ cho là uy tín, tới chỉ cần nói xoáy sú pắp cho cụ là thợ người ta sẽ tự làm luôn phần cạo khói cho cụ...xe đi đã lâu rồi củng đã đến lúc cần xoáy sú pắp lại...
Yamaha khi tháo đầu quy lát ( đầu bò ) hơi khó hơn xe dream - wave tý nên em nghỉ cụ cứ đem ra tiệm cho thợ làm cho...
Không thì một benh6 lại thành nhiều bệnh thì khổ cái thân...

alo.86

Tài xế O-H
Xin cảm ơn 2 cụ [MENTION=90790]daotaygacm[/MENTION]. và cụ [MENTION=193551]nguyễn nghị[/MENTION]
vấn đề là xe em vẫn vận hành bình thường em có kêu vệ sinh suppap và căn chỉnh lại cam cò nhưng nó bảo vẫn đi bình thường nên để vậy đi đc rồi
theo cách của bác [MENTION=193551]nguyễn nghị[/MENTION] chắc phải bung luôn máy ra quá . mà e chưa bung bao giờ . em sẽ tìm hiểu chai tẩy.cascbon xem thế nào
sorry 2 bác em online bằng điện thoại .nên ko có nút đổ xăng. có cơ hội e sẽ đổ xăng cho 2 bác nhiệt tình hê hê !

alo.86

Tài xế O-H
Xin cảm ơn 2 cụ [MENTION=90790]daotaygacm[/MENTION]. và cụ [MENTION=193551]nguyễn nghị[/MENTION]
vấn đề là xe em vẫn vận hành bình thường em có kêu vệ sinh suppap và căn chỉnh lại cam cò nhưng nó bảo vẫn đi bình thường nên để vậy đi đc rồi
theo cách của bác [MENTION=193551]nguyễn nghị[/MENTION] chắc phải bung luôn máy ra quá . mà e chưa bung bao giờ . em sẽ tìm hiểu chai tẩy.cascbon xem thế nào
sorry 2 bác em online bằng điện thoại .nên ko có nút đổ xăng. có cơ hội e sẽ đổ xăng cho 2 bác nhiệt tình hê hê !

alo.86

Tài xế O-H

alo.86

Tài xế O-H
Bác ơi chế của xe này kim ga ko có 3 nấc như bình thường . cố định luôn 1 cái mũ đầu kim rồi . cối e không kiểm tra đc . mới đi bảo dưỡng thợ nó bảo bt . mà kim cối chế này e ko biết mua ở đâu . đi mấy hàng phụ tùng xe lắc đầu ko có hoặc không bán lẻ . vào head thắng lợi - trần quang khải cũng ko bán lẻ kim và cối

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên