Mong các bác nhiều kinh nghiệm giúp đỡ

T
Bình luận: 8Lượt xem: 1,571

tuandsoto2

Tài xế O-H
Chỗ làm của em đang sửa 1 con hyundai,bệnh nó thế này các bác ak ! Bật điều hòa vào số ga đi luôn thì lại không được,phải tắt điều hòa đi mới đi được.chạy được 1 lúc thì mới bật điều hòa,lúc đó xe với bình thường ! các bác giúp em nha..thank các bác nhiều=d>

diepanh_1986

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra lại cục bù ga lạnh, có thể thay thế cục đó nếu cần. Nhân tiện vệ sinh dàn nóng và kiểm tra dàn lạnh xem có đạt chất lượng không. Chúc bác thành công!

ls600hybryd

Tài xế O-H
Chỗ làm của em đang sửa 1 con hyundai,bệnh nó thế này các bác ak ! Bật điều hòa vào số ga đi luôn thì lại không được,phải tắt điều hòa đi mới đi được.chạy được 1 lúc thì mới bật điều hòa,lúc đó xe với bình thường ! các bác giúp em nha..thank các bác nhiều=d>

cụ cho biết cụ thể là huyndai gì ? xe phun xăng hay là đời cũ còn chạy chế hòa khí :45::45::45:

khamanpro

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra áp suất đường nóng và lạnh khi nổ va bật đh xem , khi bật đh tốc độ vòng tua tăng ko , nêu áp suất bất thương thì thaó kiểm tra vệ sinh lại hệ thống đ h , nếu ko tăng thì kiểm tra xem con nâng chân ga , neu bươm ga đien thi kiem tra xem điện khiển từ hộp

minhduc1208

Tài xế O-H
cụ xem lại bù ga xem vì khi bật điều hòa thì tốc độ vòng tua máy sẽ thấp.cụ thử nổ máy ga to lên xem sao có bị chết máy k

LongPro_TM

Tài xế O-H
Theo e thì 100% có thể là do cục bù ga. e bị mấy chiếc Huynhdai như thế rùi, kể cả phun xăng hay dầu thì cũng thế cả. nếu bác thay cục bù ga mà vẫn còn thì bác nên vệ sinh lại họng ga 1 tí. đảm bảo máy chạy im ru cho mà xem. vấn đề này e đã test 8/10 là thành công rùi đó bác ak:101::101::101:

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác chủ thớt đâu mất rồi không báo cáo lại ak?mà e thấy các bác chem thiếu,có cái rất quan trong ma các bác không chém.xe của bác ấy nổ máy bật điều hòa mà đi số ngay thì không ga lên được=>xe vẫn có garangti,vẫn có tín hiêu AC.bác ấy đang thắc mắc tại sao không đ ga lên dược mà phải chạy rồi bật AC xe mới chạy bt mà.bù ga không tải chỉ có tác dụng quan trọng nhất khi chạy gargti thoi chu đi ga mà xe khong đi được thì lỗikhoongghoanf toàn tại nó ddaau các cụ ak..bác này kông hế báo gì về áp suất và sự hoạt động của lốc có trơn chu không j cả.các bác chém tiếp nhé

bibenben

Tài xế O-H
1-do bù ga .2-lốc hơi bó nặng [bantinê] .3-cảm biến nhiệt độ lluôn đóng,kéo theo quạt giàn nóng chạy tải nặng máy phát điện ,lịm động cơ.CHÚC CÁC BẠN LLUÔN THÀNH ĐẠT VÀ HẠNH PHÚC

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên