mong các cao thủ giúp đỡ

H
Bình luận: 8Lượt xem: 1,113

hoangkhoa

Tài xế O-H
cho em co con laceti 2008 báo áp suất dầu máy, máy chay không tải thì báo, ga nhe thì tắt. đã thay bơm, và càm biến. mà không khỏi bênh. mong các cao thủ chém nhẹ tay
cụ ơi cho thêm thông tin đi,xe trong nuoc hay nhập hả cụ.cụ đã tháo lọc ra thổi hai lỗ ở đó và tháo đáy các te thổi ngược lên.cả lỗ của tốp báo dầu nữa ,xem có thông ra lọc và vòi hút ở đáy các te chưa.

lovemachine

Tài xế O-H
cho em co con laceti 2008 báo áp suất dầu máy, máy chay không tải thì báo, ga nhe thì tắt. đã thay bơm, và càm biến. mà không khỏi bênh. mong các cao thủ chém nhẹ tay

Bạn hãy cố gắng viết tiếng Việt có dấu (diễn đàn quy đinh rồi- đọc đỡ đau mồm, dễ hiểu). Mọi người sẽ có cảm hứng trao đổi tư vấn hơn nếu đó là điều bạn mong muốn.

xebo

Tài xế O-H
đèn báo nhót nhấp nháy là cụ để xe vẫn bị tắc dầu o vị trí nào đó rồi.cụ thay lọc dầu máy va tháo các te ra xem có bản k.nếu bẩn cụ phải vệ sinh that sạch dung voi hơi thổi sachj đường ống dầu cụ àh.nhớ thay lọc chuẩn cụ àh

TRAIMIENTRUNG

Tài xế O-H
con này cụ đã làm những gì rồi kể rõ hơn đi xe nhập hay nội thay bơm có thay dầu ko , con này như cụ đã làm và cụ kể thì còn 3 nguyên nhân chính cụ chưa làm 1 thay dầu máy 2 thổi sạch đường ống dẫn dầu 3 là lọc dầu cụ nhé cụ ko thấy ga lên áp suất dầu cao thì tắt đèn sao thay bơm dầu phải vệ sinh sạch đường ống cụ nhé

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cái này thì cụ phải lắp dồng hồ cơ vào thì mới biêt dê chém tiêp dược.
nêu dê garanti mà dược từ 3-4kg /cm2 thì mớt dạt
không thì bác bổ máy ra kiêm tra bạc trục cơ cho nhà cháu

luckyboy270993

Tài xế O-H
cụ kiểm tra áp lực nhớt, kiểm tra các đường nhớt đi lên nói trơn, có thể bị bẩn, hoặc có thể van an toàn,hoặc các cản biến hỏng, cụ kiểm tra lại đi.

hoangthts

Tài xế O-H
đáy các te .các lỗ dầu em đã vệ sinh, bơm và cảm biến cũng thay rồi.lúc đầu thì hết nhưng tuần sau khách quay lại. có điều em thắc mắc máy chạy không tải thì báo. ga lên 1200 vòng thì đèn tắt.

anhnoi.oto

Tài xế O-H
- Bác mới chỉ nói là thay, nh các thông số đã ổn chưa, ví dụ như điều chỉnh van an toàn. Con này diều chỉnh áp suất của toàn hệ thống đó, lò xo mà yếu hoặc vặn ốc chưa đủ thì dầu dễ bị hồi về lắm
- Cứ đồng ý với bác là các đường dầu, bơm, lọc đều ok. Nhừn khi lắp bơm mới đường ra đã kín chưa, các mặt lắp ghép thế nào
- Còn chạy không tải thì báo. ga lên 1200 vòng thì đèn tắt. Do khi ga thấp tốc độ bơm thấp áp lực tạo ra cũng thấp theo làm đèn bào sáng. Còn khi tăng ga lưu lượng dầu lớn đủ áp suất, đèn tắt là phải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên