Một số lỗi trên Kia Morning 2007

danht
Bình luận: 10Lượt xem: 5,802

danht

Tài xế O-H
Báo cáo các bac tình hình là hum nay cho e làm có 1 chú kiamoning 2007 vào xóa lỗi động cơ để đi đăng kiểm, e kiểm tra thìn nò ra một loạt lỗi, do khach vội đi dang kiểm nên e chỉ xóa lỗi chưa sử lý dc, tình hình máy vẫn hoat động bình thường. Nó hiện các lỗi nhứ sau.
P0300 RANDOM MISFIRE DETECTED
PO304 CYL.4 MISFIRE DETECTED
P0442 EVAP. SYSTEM MALL LEAK
P0455 evap. Emission system - leak detected ( large leak)
P0128 THERMOSTAT SYSTEM MALFUNCTION
P0302 CYL. 2 MISFIRE DETECTED
P0303 CYL. 3MISFIRE DETECTED
Các bác cho e xin chỉ đạo về mấy cái lỗi trên, để mai xe đến bọn e sử lý cho hiệu quả,thank các bác.

non-stop

Tài xế O-H
Ðề: Mot so loi tren kiamoning 2007

Có 3 vấn đề cần kiểm tra
1. Kiểm tra xem có bỏ máy nào hay ko
2. Xử lý lỗi cảm biến hơi xăng
3. Kiểm tra quạt làm mát có quay đầy đủ tốc độ hay ko?

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: Một số lỗi trên Kia Morning 2007

Bạn nên kiểm tra lại giàn buzi và dây cao áp , hệ thống làm mát ( van hằng nhiệt , chế độ tự động của quạt ) và van hơi xăng ( van khí )

ninhtinh

Tài xế O-H

Lỗi em nghĩ chỉ có evap. còn máy lỗi kia có thể là do thợ kiểm tra rút giắc lên mới lỗi.

tieudexxx

Tài xế O-H

Ma´y hoạt đông bt thi lôi bỏ may´ chỉ la lôị ảo thui.bac kiem tra van thoa´t hơi nhien lieu nhe

danht

Tài xế O-H

E cũng ngĩ là mấy lỗi kia la do rút rắc ra nên máy báo lỗi, chứ động cơ vẫn hoạt động bình thường, ko có hiện tượng j lạ cả. cám ơn các bác, e đã xóa lỗi cho em nó rồi. cái e sợ nhất là lỗi evap và lỗi cảm biến 02, 2 cái lỗi này kia moning hay mắc thế, hix. xóa dc 1 thời gian lại hiện lỗi. mà chẳng biết thay cảm biến có hết lỗi ko.hjzz

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

E cũng ngĩ là mấy lỗi kia la do rút rắc ra nên máy báo lỗi, chứ động cơ vẫn hoạt động bình thường, ko có hiện tượng j lạ cả. cám ơn các bác, e đã xóa lỗi cho em nó rồi. cái e sợ nhất là lỗi evap và lỗi cảm biến 02, 2 cái lỗi này kia moning hay mắc thế, hix. xóa dc 1 thời gian lại hiện lỗi. mà chẳng biết thay cảm biến có hết lỗi ko.hjzz
Đây không phải là lỗi ảo.2007 thì có thể bobin ,cao áp ,bugi cũng kém rồi.Hiệu suất đánh lửa không còn tối ưu nữa, vì sự giảm hiệu suất chưa tới mức gây hiện tượng rõ rệt nên bác mới thấy VẪN BÌNH THƯỜNG thôi.Những xe báo lỗi này chạy thêm thời gian nữa là có hiện tượng máy rung ,bỏ máy...

Lỗi EVAP thì bác phải kiểm tra xử lý chứ xóa không thì trong vòng 1 tuần thế nào nó cũng hiện lại.Kinh nghiệm xử lý lỗi EVAP thì đã có rất nhiều topic rồi.

ls600hybryd

Tài xế O-H

Đây không phải là lỗi ảo.2007 thì có thể bobin ,cao áp ,bugi cũng kém rồi.Hiệu suất đánh lửa không còn tối ưu nữa, vì sự giảm hiệu suất chưa tới mức gây hiện tượng rõ rệt nên bác mới thấy VẪN BÌNH THƯỜNG thôi.Những xe báo lỗi này chạy thêm thời gian nữa là có hiện tượng máy rung ,bỏ máy...

Lỗi EVAP thì bác phải kiểm tra xử lý chứ xóa không thì trong vòng 1 tuần thế nào nó cũng hiện lại.Kinh nghiệm xử lý lỗi EVAP thì đã có rất nhiều topic rồi.

Kia nói chuẩn đó mấy lỗi misfire mà hiện lên thì bác nên kiểm tra lại hệ thống đánh lửa đi nhé ,còn 2 lỗi evap kia bác nên kiểm tra hệ thống thu hồi hơi xăng có bị hở ở đâu không như lỗi p0455 cho biết rằng hệ thống đang bị hở rất lớn đó ( nguyên nhân có thể ở khớp nối của đường ống ,nắp bình xăng ,gioăng bao kín ngoài của cụm bơm xăng ....)
còn lỗi p0128 thì bác nên kiểm tra xem van hằng nhiệt của xe có còn không ,nhiệt độ lúc động cơ vận hành bình thường có thấp quá không

anhlong95

Tài xế O-H

Lối như thế này bác nên kiểm tra bobin và máy dây cao áp nếu cứ tình trạng này thì 1 thời gian nữa là kiểu gì cũng có hiện tượng rung giật .bỏ máy đấy bác ak
:100:

windy

Tài xế O-H

Bác có để ý đó là lỗi lịch sử hay lỗi hiện tại không?
Nếu là lỗi hiện tại thì chắc chắn máy sẽ dung giật or thỉnh thoảng dung giật.
Cái này thì kiểm tra hệ thông đánh lửa, kiêm luôn hệ thông nhiên liệu càng tốt bác ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên