Một số thắc mắc về Techtream

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 3Lượt xem: 1,528

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H

Em mới nhậu được cáp Techtream về ngâm cứu ,khi kết nối vào xe gặp một số vấn đề mong các bác chỉ dạy.
-Một là khi chọn xe để kết nối ,nó ra như hình 1 hình 2 em chưa hiểu quy định phân loại Option thế nào để chọn xe cho đúng.Phần mềm này có phương thức nào chọn xe kiểu Tên xe ->loại động cơ ->Hệ thống ...không ạ?

Như hình này thì em đang thắc mắc công dụng của chức năng trên hình.Em thấy có chữ ECU nên không dám thử ạ.

Cuối cùng là như trên hình 4 đây ,theo em hiểu thì đây là chức năng Auto Scan ,khi Click vào nó cũng kết nối ,nhưng quá trình kết nối rất lâu.
Bác nào có hướng dẫn sự dụng cho em xin thì tốt mà ko có cho em down cũng được ạ.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
1/ Muốn hiểu hết các option của Nó thì Bạn phải được đào tạo bài bản. Tùy dòng xe mà Bạn tùy chọn thị trường cho Nó.
2/ Calibration chính là update dữ liệu hộp điều khiển, Bạn nên cẩn thận vì các hộp điều khiển này có thể vĩnh biệt chia tay với Bạn nếu Bạn chưa hiểu sâu về Nó.
3/ Generic OBD là chuẩn kết nối chung cho các chuẩn OBDI và OBDII.
Thân

xuandatam

Tài xế O-H
xem bác đăng thì biết bác chọn sai rồi, và nếu xe bác cần chuẩn đoán là chính hãng thì máy nó sẽ tự tìm nhận dạng ra xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên