Một vài câu về Hệ Thống Điện Động Cơ.

chanhsi
Bình luận: 7Lượt xem: 1,637

chanhsi

Tài xế O-H
1.khi máy khởi động bắt đầu quay cuộn hút và cuộn giữ mắc song song hay mắc nối tiếp
vẽ lại sơ đồ mạch. Giải thich tại sao?
2.tốc độ ko tải nhỏ và dòng ko tải lớn chứng tỏ máy khởi động hư hỏng về phần điện đúng hay sai. giải thích tại sao?
3.phụ tải mắc càng xa ác quy thì dây dẫn càng lớn đúng hay sai.giải thích?
4.dòng phóng của ắc quy càng lớn làm cho ắc quy mau hết điện là do axit không thể thấm sâu vào trong bản cực đúng hay sai? Giải thích?
5.khi bật công tắc máy cuộn hút mắc nối tiếp với motor khởi động đúng hay sai. giải thích?
6.dòng và máy khởi động đạt cực đại tại thời điểm bánh đà bắt đầu quay đúng hay sai. giải thích?
7.dòng và máy khởi động càng tăng khi sức nén trong xi lanh giảm đúng hay sai giải thích?
8.dòng không tải của máy khởi động càng tăng có thể kẹt bi đúng hay sai. giải thích?
9.nếu đấu ngược bình ắc quy máy khởi động ko đổi chiều quay đúng hay sai. Giải thích?
Mong các bác giúp dùm

anhnoi.oto

Tài xế O-H
1. Song song
5 - cuộn hút, 6 - cuộn giữ

3. Phụ tải càng xa thì dây càng lớn

Trong đó R: điện trở, δ điện trở xuất, l: chiều dài dây. S diện tích mặt cắt dây. Vì khi l tăng để giảm R thì đương nhiên S phải to lên, δ phụ thuộc vật liệu dây dẫn

5. Đúng , vì nhìn hình vẽ đầu tiên
9. Máy khởi động đảo chiều vì là động cơ điện 1 chiều

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
1. Song song
5 - cuộn hút, 6 - cuộn giữ

3. Phụ tải càng xa thì dây càng lớn

Trong đó R: điện trở, δ điện trở xuất, l: chiều dài dây. S diện tích mặt cắt dây. Vì khi l tăng để giảm R thì đương nhiên S phải to lên, δ phụ thuộc vật liệu dây dẫn

5. Đúng , vì nhìn hình vẽ đầu tiên
9. Máy khởi động đảo chiều vì là động cơ điện 1 chiều

Bác cho em hỏi câu 1 sao lại là song song vậy bác?em thấy cuộn hút mắc nối tiếp với cuộn giữ và đi ra mát mà.!

ngocbich

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi câu 1 sao lại là song song vậy bác?em thấy cuộn hút mắc nối tiếp với cuộn giữ và đi ra mát mà.!

mắc song song là đúng rồi.vì cuộn hút làm nhiêm vụ đóng nối cho cuộn giữ mà.cái này cuộn hút có tác dụng như cái rơ le đóng điên cho cuôn giữ lên là nối song song.cuộn giữ đứt cuộn hút vẫn làm việc đươc nhưng ko giữ được thui.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên