Ngắt lạnh của howo

sunt808
Bình luận: 23Lượt xem: 4,210

huynhanhviet

Tài xế O-H
hovo a7 đời 2014 mình gặp 1 em .không biết chủ xe làm ở đâu nhưng ko được.khi tới minh thì quạt hư cổ góp,bộ số bằng nhôm có 2 con ic 2 bên có dấu hiệu đã được thay con khác,con cảm biến thì bị mất.mình lùng mua bộ số nhưng ko có.mình nghĩ bộ số cũng đơn giản vì tín hiệu lửa từ hộp điều khiển như volim đưa vào càng nhiều thì mát ra quạt càng lớn và mình đã thử bằng bóng đèn thì rất ok.nhưng khi cho moto vào thì ko thành công .quạt quay chậm cho dù mình tăng hết cở cũng lên được tí ít ,ic thì nóng(có lẽ họ đã thay con khác trước khi đem tới mình)
thế là quyết định độ bằng cơ .bộ số và cảm biến râu.
đồng ý với bạn bộ số quạt quay nhanh hơn bình thường nhưng vẫn rất lạnh.và họ dùng được 5 tháng rồi vừa rồi mình mới độ ti còi có hỏi thì chủ xe nói rất ok và rất chi là lạnh

Khanhduong19

Tài xế O-H
hovo a7 đời 2014 mình gặp 1 em .không biết chủ xe làm ở đâu nhưng ko được.khi tới minh thì quạt hư cổ góp,bộ số bằng nhôm có 2 con ic 2 bên có dấu hiệu đã được thay con khác,con cảm biến thì bị mất.mình lùng mua bộ số nhưng ko có.mình nghĩ bộ số cũng đơn giản vì tín hiệu lửa từ hộp điều khiển như volim đưa vào càng nhiều thì mát ra quạt càng lớn và mình đã thử bằng bóng đèn thì rất ok.nhưng khi cho moto vào thì ko thành công .quạt quay chậm cho dù mình tăng hết cở cũng lên được tí ít ,ic thì nóng(có lẽ họ đã thay con khác trước khi đem tới mình)
thế là quyết định độ bằng cơ .bộ số và cảm biến râu.
đồng ý với bạn bộ số quạt quay nhanh hơn bình thường nhưng vẫn rất lạnh.và họ dùng được 5 tháng rồi vừa rồi mình mới độ ti còi có hỏi thì chủ xe nói rất ok và rất chi là lạnh
có lần em vệ sinh dàn lạnh con này xong cứ cắm dây quạt và điện trở vào là chạy luôn dù tắt chìa khóa và rút ra vẫn vậy. Sau em cứ để vậy sạc gas luôn 1 lúc sau tự hết. Không biết có phải do rửa nước bị chạm con điiện trở đó không. Anh có sơ đồ điện con này k cho em xin với. Mai mốt gặp biết mà lần

tuong88

Tài xế O-H
con cảm biến bác chủ nói là cảm biến phía ngoài trời nó nằm phí trước dàn lạnh.con này cắt ra lốc vẫn chạy bình thường.và howo này bình thương lạnh rất sâu .nếu bác chủ chưa xử lý xong thì bác xem lại hệ thống lạnh lại .howo này thường hay bị giải nhiệt dàn nóng.còn số quạt bác nên mua loại xịn của nó mà thay .nếu bác mua loại thường về lắp cũng chỉ chạy được 1 số lớn nhất không tăng giảm được.còn nhiệt độ báo trên màn hình bảng điều khiển là nhiệt độ trong ca bin,bác nên đo nhiệt độ cửa gió cho chính xác.như bác nói thì con này có vấn đề về hệ thống làm lạnh rôi. bác xem áp ga thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên