Nguyên nhân gây chết bugi???

N
Bình luận: 3Lượt xem: 6,622

nguyen nghi

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi là em đi con sirius bị dính có tí nước mưa vào chụp bugi là bị chết bugi luôn, trong khi ngày trước em có đi con CUB tàn tàn không có tiền mua chụp bugi nên lấy dây đồng quấn luôn vào mà đi trời mưa tới cả năm mà nó có bị làm sao đâu.:))
Vậy bác nào giải thích cho em với ạ

phalaidat

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi là em đi con sirius bị dính có tí nước mưa vào chụp bugi là bị chết bugi luôn, trong khi ngày trước em có đi con CUB tàn tàn không có tiền mua chụp bugi nên lấy dây đồng quấn luôn vào mà đi trời mưa tới cả năm mà nó có bị làm sao đâu.:))
Vậy bác nào giải thích cho em với ạ
Thân chào cụ thường thì bu zi rất ít khi chết ro gặp nước mà nước làm cho tẩu bu zi phóng điện ra ngoài .hoặc do nguồn chên xe bị yếu ,hay do nước lọt vào xăng quá nhiều khiến bu zi phóng điện không đúng tâm khiến xe không nổ được,củng có thể tẩu buzi bị hỏng do sử dụng lâu và tiếp xúc với nhiệt độ cao thường xuyên lên phần nhựa tẩu chở thành chất dẫn điện nên khi ẩm là phóng điện ra mát gây mất nủa ở đầu buzi ,xe bị ăn nhớt cũng khiến bu zi bị cặn bám gây nối cực ,hoặc động cơ quá nóng

nguyen nghi

Tài xế O-H
Xe em mới mua đi được hơn 5000km, hôm trước vừa đi vào chỗ ngập nước đến bàn để chân thôi là dính luôn, thế là dắt về kiểm tra bugi mất lửa, hôm sau ra hãng mua con bugi C6 mới lắp vào nổ ngon luôn.

V

vitkon9x

Khách
Có khả năng sứ bị nứt ngần fóng diên ra mát

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên