Nhờ anh em O-H giúp 1 tay về vấn đề phần mềm sữa chữa.

ga_auto37
Bình luận: 60Lượt xem: 2,783

ga_auto37

Tài xế O-H
Xin thưa mấy cụ cho nhà cháu trình bày hoàn cảnh tí..lâu giờ nhà cháu toàn làm ba cái xe cổ cổ..thấy anh em có mấy phần mề về mạch điện màma thèm gần chết..và cũng chẳng biết là sao có..có lẽ mù khoản cômg nghệ thông tin..đợt này em quyết định sắm con laptop cho nó oai..mà sắm rồi k biết nên cài phần mềm gi..thấy có phần mềm all data gì đấy..không biết nó hộ trợ gì..và em thì là thợ máy gầm xe tải làm ngót ngót vài năm rồi..giờ muốn nâng cao về tính chuyên nghiệp..cụ nào giúp em cái...em cảm ơn cả nhà

buianhduy123456

Tài xế O-H
cụ muốn cái mấy cái nó thì sắm thêm 1 cái ổ cứng rời.sẽ tiện hơn.đa phần những phần mềm ấy hướng dẫn tháo lắp,sữa chữa,mạch điện vv..về máy tính thì đa dòng đa dạng.8 9 triệu thì dùng tạm.hoặc săn mấy cái dòng panasonic.pin lâu,bền,chống thấm,chịu va đập,nhưng cấu hình hơi thấp,

ga_auto37

Tài xế O-H
cụ muốn cái mấy cái nó thì sắm thêm 1 cái ổ cứng rời.sẽ tiện hơn.đa phần những phần mềm ấy hướng dẫn tháo lắp,sữa chữa,mạch điện vv..về máy tính thì đa dòng đa dạng.8 9 triệu thì dùng tạm.hoặc săn mấy cái dòng panasonic.pin lâu,bền,chống thấm,chịu va đập,nhưng cấu hình hơi thấp,
Ổ cứng bộ nhớ bao nhiêu cụ..và giá cả nó sao cụ..em quá gà về vụ máy tính luôn..toàn ra net vày game với xem fim là giỏi.hehe

phutran120

Tài xế O-H
phải cụ thể là bác dùng loại xe gì, kiếm lap chạy win xp là đẹp hoặc là win 7. Nhiều con lap ra đời sau ko hỗ trợ 2 hệ điều hành đó đâu. Mà bác ở chỗ nào, nếu ở HN thì kiếm con lap cũ 5-6tr dùng tạm là đc rồi, sau này biết ít thì nâng cấp theo ý mình
vấn đề nữa là cụ muốn tài liệu gì, chứ nhiều lắm, mà toàn cái nặng, cái all data ngốn tầm 500gb rồi, hyudai gds tầm 100gb,... bác trình bày đi e tư vấn nhiệt tình cho =))

ga_auto37

Tài xế O-H
phải cụ thể là bác dùng loại xe gì, kiếm lap chạy win xp là đẹp hoặc là win 7. Nhiều con lap ra đời sau ko hỗ trợ 2 hệ điều hành đó đâu. Mà bác ở chỗ nào, nếu ở HN thì kiếm con lap cũ 5-6tr dùng tạm là đc rồi, sau này biết ít thì nâng cấp theo ý mình
vấn đề nữa là cụ muốn tài liệu gì, chứ nhiều lắm, mà toàn cái nặng, cái all data ngốn tầm 500gb rồi, hyudai gds tầm 100gb,... bác trình bày đi e tư vấn nhiệt tình cho =))
Em làm xe tải cụ ơi..laptop thì cháu có mối mua rồi.k lo. Chỉ lo mua lap về có phần mềm cho cái mình làm k??cháu ở nghệ an cụ à..mà cụ ở hà nội mà cài cho cháu thì cháu cũng phi toi hà nội nhờ cụ cài luôn

phutran120

Tài xế O-H
xe tải thì e ko rành lắm còn xe con e mày mò cũng tự cài đc nhiều rồi, xe tải VN toàn hàng khựa nên tài liệu của bọn nó cũng khó kiếm lắm :v

ga_auto37

Tài xế O-H
thì bác cứ đầu tư đi, về học thêm cách đọc sơ đồ đã :v, tài liệu thì xin xỏ anh em trên này :v
Sơ đồ thì chắc mò mò cũng mần được.hehe..K được hỏi anh em..nghĩ lại đường nào cũng phải đầu tư cụ à..à.hôm nao e mua lạp.cu cài hộ e mấy cái phần mềm được k

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên