Nhờ các bác chỉ giáo về santafe vgt 2004

M
Bình luận: 4Lượt xem: 1,077

Mizu817

Tài xế O-H
Hôm nay mình có để í ở giàn intercooler xe santafe vgt đời 2004 có 3 cái van giống nhau mà minh không biết chức năng cũng như nguyên lý của 3 cái van giống nhau í nó như thế nào, mong bác nào biết chỉ giáo mình mới ạ. Mình là sinh viên nên muốn tìm hiểu để nếu có gặp khi sửa chữa tháo ra lắp vào đỡ nhầm dây hơi cắm vào các van đó ạ.Hình ảnh cái van đó đây ạ (mình seach trên mạng hình ảnh của van đó chứ không có máy chụp được 3 cái van đó trên xe mong các bác thông cảm)
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/mizu817/834595447

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Có 3 van 1 là để diều khiển tốc độ quay của tu bo qua đó diều khiển dc áp xuát nạp 2 là diều khiền dù đóng cổ hút khi tắt máy 3 là điều khiến van erg hay van tuần hoàn khí xả .bác chú ý khi tháo láp ko dc cắm lộn óng nhé nếu cắm lôn ống xe chạy khói và chỉ chạy dc 60km /h thôi

Engine 16

Thợ Phụ !

em úp vài cái hình để các bác chém nha.
có 1 ống hơi chính lấy từ đít máy phát cho bầu chợ lực chân phanh ở gần mấy cái van này nó chia ra 1 ống hơi nhỏ .ống hơi nhỏ này là ống hơi chính cho 3 cái van điện từ này .từ 3 cái van điện từ này cho các đường hơi tương ứng đến các dù chân không cổ bướm ga,tubo,egr. vậy là đầy đủ rồi nha .
đừng quên đổ xăng đó chủ thớt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên