Nhờ các bác phán bệnh xe Wave RSX !

nna12a1
Bình luận: 6Lượt xem: 2,195

nna12a1

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn oto-hui!
Em là thành viên mới có chút vấn đề về xe máy muốn tham khảo ý kiến của các bác trên này:
1, Xe Wave RSX của em khi đi vào đường xóc hay bóp phanh tay để nhún giảm xóc trước hay phát ra tiếng kêu cộp cộp. Em ko biết nó bị làm sao cả (em là sv mới ở quê lên HN học). Em nhờ các bác tư vấn giúp em bệnh và địa chỉ sửa chữa uy tín ở khu vực Q.Hà Đông (ko thì HN cũng đc ạ).
2, Em muốn làm cái đèn đuổi (bóp phanh thì nó nháy nháy đuổi nhau ở xi-nhan trông rất thích mắt) thì phải mua những phụ tùng gì và mua ở đâu ạ!
Em xin cảm ơn !

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào các bác trên diễn đàn oto-hui!
Em là thành viên mới có chút vấn đề về xe máy muốn tham khảo ý kiến của các bác trên này:
1, Xe Wave RSX của em khi đi vào đường xóc hay bóp phanh tay để nhún giảm xóc trước hay phát ra tiếng kêu cộp cộp. Em ko biết nó bị làm sao cả (em là sv mới ở quê lên HN học). Em nhờ các bác tư vấn giúp em bệnh và địa chỉ sửa chữa uy tín ở khu vực Q.Hà Đông (ko thì HN cũng đc ạ).
2, Em muốn làm cái đèn đuổi (bóp phanh thì nó nháy nháy đuổi nhau ở xi-nhan trông rất thích mắt) thì phải mua những phụ tùng gì và mua ở đâu ạ!
Em xin cảm ơn !
1/ Do bị cổ rơ, Tháo bộ bi cổ ra chỉnh sửa lại độ rơ cho đúng.
2/ Bộ đấy bán nhiều ở chợ, tầm 50K/bộ

nna12a1

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác, em thấy mấy ông đi thử kêu hỏng bi gì gì đó, em ở HN các bác tư vấn cho em nốt mấy ý còn lại với
Thanks!

dream2012

Tài xế O-H
bảo dưỡng lại cổ phuốc,kiểm tra lại bi,bát,còn bóp phanh xi nhan đuổi ,e cứ ra hàng phụ tùng bảo bán con nháy duổi giá tầm 30k kêu thợ nó lắp cho,

3zoka

Tài xế O-H
1.Theo tôi vấn đề của bác nếu là rơ bát phốt như các bác đã nói bác có thể kiểm tra bằng cách dựng chân chống giữa em nó lên sau đó bác ngồi ra phía trước xe hai tay nắm hai càng trước gần moay ơ chân phải bác đạp lên đầu máy ,hai tay bác giật ra trước đẩy ra sau yêu cầu không có độ giơ là chuẩn,nếu có độ rơ bác mang ra tiệm nó đóng lại cho việc này đơn giản không cần thợ cao tay đâu.Nếu bác lắc không có độ giơ như tôi nói bác hạ chân chống xuống hai tay cầm hai tay lái sau đó bóp phanh trước nhún lên xuống yêu cầu giảm chấn êm ái không cứng quá cũng không được mềm quá đặc biệt không được kịch khi đi xuống nếu có tiếng kịch có nghĩa giảm chấn của bác yếu quá (có thể do yếu lò xo hoặc thiếu dầu) bác cần đưa ra thợ có chuyên môn tốt để phục hồi.
2.Nếu bác thích lắp nháy đuổi thì bác ra cửa hàng hỏi mua một bộ khoảng 30k (đấy là tôi mua) về xem hướng dẫn là làm được nếu không nhờ thợ lắp hộ hết khoảng 10k(giá quê tôi) hoặc bác lên 4rum nhờ mọi người chỉ giúp.tôi thấy trên 4rum nhiều cao thủ và nhiệt tình lắm.Chúc bác thành công./

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên