Những câu nói hay của ngành ô tô ( châm ngôn, danh ngôn..)

chatdv
Bình luận: 16Lượt xem: 40,216

chatdv

Tài xế O-H
Trong ngành ô tô có rất nhiều câu nói hay ngắn gọn và xúc tích, hài hước đúc rút nhiều kinh nghiệm hữu ích. Giúp các bác thợ, bác tài thêm yêu nghề, tăng động lực khi làm việc...
- Xăng tốt, điện tốt chỉ có thể do mình dốt.
- Côn ra, ga vào
- Yêu xe như con, quý xe như máu...
Vì vậy,để anh em trong hội biết thêm nhiều hơn nữa, em mong các bác ủng hộ, chia sẻ thêm nhiều câu hay mà mình biết ạ!
Chân thành cảm ơn!

Duc Trinh_HP

Tài xế O-H
Bác ơi! Đúng ra là yêu xe như con, quý xăng như máu bác nhé! Vì xe của mình, hằng ngày nó giúp mình đi lại sáng, tối thì mình coi như đứa con của mình. Còn xăng xe là mình phải đổ bằng tiền, và tiền là mồ hôi công sức của mình nên mình phải trân trọng nó như những giọt máu của mình, không sử dụng nó 1 cách lãng phí. Cũng như những giọt máu của mình vậy.
Thân mến!

chatdv

Tài xế O-H
Bác ơi! Đúng ra là yêu xe như con, quý xăng như máu bác nhé! Vì xe của mình, hằng ngày nó giúp mình đi lại sáng, tối thì mình coi như đứa con của mình. Còn xăng xe là mình phải đổ bằng tiền, và tiền là mồ hôi công sức của mình nên mình phải trân trọng nó như những giọt máu của mình, không sử dụng nó 1 cách lãng phí. Cũng như những giọt máu của mình vậy.
Thân mến!
Vâng, cám ơn bác đã nhắc nhở, em đánh nhầm ạ!

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
VAIXEEm cũng tính làm bài viết nói về những câu nói hay mỗi ngày, mà hôm nay có chủ đề này thì em góp vui luôn ạ!!!!!
1) Làm ô tô mà không dính nhớt thì không phải là ô tô rồi.
2) Gầm cao máy thoáng VAIXEVAIXE >>>> ám chỉ cái đẹp. Nhìn bề ngoài chẳng ra gì mà bên trong tiện nghi bất ngờ
3) " Tích cực theo đuổi đam mê, nợ nần sẽ đuổi theo bạn"
:emo11:
4) Đố mọi người, trên ô tô có bao nhiêu chi tiết mà gọi thành món ăn, gọi tên từ con vật>>>> Nào là ốc (tán- bù-long) sào me, hột vịt lộn sào me (ám chỉ là làm lộn tùng phèo), đầu trâu, đầu bò, cá đồng, cá nhà (khà khà), con chó, con ...ku, cà - phơ sữa ( chỉ nước vào nhớt), cà..à à - lê,... toàn là món ngon không hà. DU HI OTOHUI\
5) " cầm vàng còn sợ vàng rơi; yêu trai cơ khí muôn đời thủy chung" . Có đúng không nhờ.
6) " Cây khô tưới nước cũng khô, đã nghèo thì sang tận Liên Xô cũng nghèo"
7) "ráng chịu cực đi, làm ô tô mà, sau này còn chịu khổ nữa" TrollTroll
8) Trên xe nào là: đường nước, đường dầu, đường gaz (lạnh), đường nhớt, đường hơi (phanh hơi), đường ... đôi. Thế có đường nào sung sướng cho ta không :(:(:(:(:(:(
9) Lớp ô tô em học toàn con trai không thôi, thế thì "thiếu nữ" à ( không có gái >>>> có con gái vô chắc cưng lắm đây)

NBQuang

Tài xế O-H
kể cũng lạ nha : ch là ngày trk hồi chưa học đh chưa biết j về ô tô lắm lúc chuyển bị đăng kí ngàh ô tô bọn bạn n hỏi M HỌC SONG VỀ LÀM GÌ ? cũng chẳng biết tl sao cứ tl bừa VỀ SAY NƯỚC MÍA ( cái vô lăng xe như cái say nước mía bằng tay ý ) . buồn cười nhất câu : LẮP XÍCH Ô TÔ . cả bọn cwofi ầm lên vì ô tô làm qoái j có xích cơ mà payh ms biết ô tô CÓ XÍCH . thế mà :ppayh chém :T đi lắp xích ô tô chúng n cười phá nên tưởng mình ns đùa cơ mà mình lai là thằng cwofi to nhất vì chúng m đích biết ô tô CÓ XÍCH . KAKAKAKAK

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên