nissan 350Z cần các cụ tư vấn

thichhochoi
Bình luận: 12Lượt xem: 1,322

non-stop

Tài xế O-H
chào các cụ ! tình hình là nhà cháu đang gặp con nissan 350z đời 2004 động cơ VQ35 đang dùng số tự động bây giờ chủ xe muốn đổi qua số sàn. nhờ các cụ tư vấn giúp là phải thay những gì mà thiệt hại ít nhất ạ? mong các cụ giúp nhiệt tình .
thank các cụ!
E sợ sau khi chế xong tiền công bằng tiền xe. Hehe. Chắc Số tự động xe đó đang có vấn đề???

thichhochoi

Tài xế O-H
E sợ sau khi chế xong tiền công bằng tiền xe. Hehe. Chắc Số tự động xe đó đang có vấn đề???
cụ giả thích rõ hơn tý dược không cụ. xe bị tai nạng nặng bi bỏ 2 năm rồi , giờ chủ xe mới đem tới làm tổng thể gò sơn tất ... máy hỏng một số thứ hộp số thì bể vỏ . bây giờ chủ xe muốn dùng số sàn không thích chạy số tự động nữa nên mới...???

non-stop

Tài xế O-H
cụ giả thích rõ hơn tý dược không cụ. xe bị tai nạng nặng bi bỏ 2 năm rồi , giờ chủ xe mới đem tới làm tổng thể gò sơn tất ... máy hỏng một số thứ hộp số thì bể vỏ . bây giờ chủ xe muốn dùng số sàn không thích chạy số tự động nữa nên mới...???
chế kiểu đó chỉ lên làm khi bác kiếm được con xe bãi tường tự nhảy đồ sang thì nhanh thôi, chứ chế xe khác sang mất nhiều công lắm

thichhochoi

Tài xế O-H
chế kiểu đó chỉ lên làm khi bác kiếm được con xe bãi tường tự nhảy đồ sang thì nhanh thôi, chứ chế xe khác sang mất nhiều công lắm
thank bạn! Hiện tai công với con này không quan trọng cụ à .bây giờ đang bung hết gò sơn con này mất cả tháng ... mình muốn biết bây giờ nếu chế qua thì ngoài thay hộp số sàn chế phần cơ. còn phần hộp với dây điện có cần thiết phải thay không bạn à . để còn biết mà mua đồ . vì khách quen nên cố gắn tiết kiệm nhất có thể với lại .. xem lại thiệt hại tổng thể là bao nhiêu để khách còn liệu bạn à.

letridalat

Tài xế O-H
thank bạn! Hiện tai công với con này không quan trọng cụ à .bây giờ đang bung hết gò sơn con này mất cả tháng ... mình muốn biết bây giờ nếu chế qua thì ngoài thay hộp số sàn chế phần cơ. còn phần hộp với dây điện có cần thiết phải thay không bạn à . để còn biết mà mua đồ . vì khách quen nên cố gắn tiết kiệm nhất có thể với lại .. xem lại thiệt hại tổng thể là bao nhiêu để khách còn liệu bạn à.
hộp số bác cứ tháo rắc ra r chế hộp số sàn lên thôi bác xong xuôi là chạy bt thôi bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các cụ ! tình hình là nhà cháu đang gặp con nissan 350z đời 2004 động cơ VQ35 đang dùng số tự động bây giờ chủ xe muốn đổi qua số sàn. nhờ các cụ tư vấn giúp là phải thay những gì mà thiệt hại ít nhất ạ? mong các cụ giúp nhiệt tình .
thank các cụ!
Cũng gian nan lắm vì xe này chạy 2 cầu thường xuyên. Cơ bản phải làm:
- Thay 1 hộp số tay, có kết nối với hộp số phụ cũ, hoặc mua luôn nguyên cụm
- Thay bánh đà
- Chế bàn đạp ly hợp, chế xylanh côn trên và dưới cùng đường ống
Ngoài ra có thể phải chế: bưởng côn, láp dọc trước và sau, lừa tín hiệu cho hộp điều khiển, hoặc mua hộp cho bản xe số tay (nếu có, cần phải tra phụ tùng mới biết nó có bản số tay hay không?)
Tạm thế đã cũng mệt nhoài, cơ mà sướng lắm

thichhochoi

Tài xế O-H
Cũng gian nan lắm vì xe này chạy 2 cầu thường xuyên. Cơ bản phải làm:
- Thay 1 hộp số tay, có kết nối với hộp số phụ cũ, hoặc mua luôn nguyên cụm
- Thay bánh đà
- Chế bàn đạp ly hợp, chế xylanh côn trên và dưới cùng đường ống
Ngoài ra có thể phải chế: bưởng côn, láp dọc trước và sau, lừa tín hiệu cho hộp điều khiển, hoặc mua hộp cho bản xe số tay (nếu có, cần phải tra phụ tùng mới biết nó có bản số tay hay không?)
Tạm thế đã cũng mệt nhoài, cơ mà sướng lắm
cảm ơn cụ nhiều ạ!
xin lỗi cụ và anh e diễn đàn hôm trước e hơi quá chén sao nên viết nhầm từ z350 thành 350z . mong cụ thông cảm ạ, cháu đã sửa bài.. nhưng cái tiêu đề nhà cháu không biết cách sửa ạ
phần cơ thì nhà cháu không ngại lắm ạ.. con nhà cháu chỉ chạy cầu sau ạ, nên phần cơ cháu ngĩ không quá khó. cháu chỉ ngại cái phần điện điều khiển động cơ... với cái hộp e nó với phần dây điện không biết có tận dụng được không ạ hay phải thay ạ.?nếu tận dùng phần dây điện thì làm những gì ạ?

Cai banh xe

cảm ơn cụ nhiều ạ!
xin lỗi cụ và anh e diễn đàn hôm trước e hơi quá chén sao nên viết nhầm từ z350 thành 350z . mong cụ thông cảm ạ, cháu đã sửa bài.. nhưng cái tiêu đề nhà cháu không biết cách sửa ạ
phần cơ thì nhà cháu không ngại lắm ạ.cháu chỉ ngại cái phần điện điều khiển động cơ... với cái hộp e nó không biết có tận dụng được không ạ?
Nói chung là vẫn dùng được hộp cũ, nhưng cũng phải lắt léo 1 tý để lừa nó

fungkust2

Tài xế O-H
hóng tin "lắt léo 1 tý" của bác Cai banh xe xem là lắt léo thế nào ^_^...cụ viết em đọc mà tò mò khôn tả...cụ giải thích cho ae với chứ cơ bản là thay hộp tay, bánh đà, thêm cụm ly hợp và chân côn là quá chuẩn rồi

Cai banh xe

hóng tin "lắt léo 1 tý" của bác Cai banh xe xem là lắt léo thế nào ^_^...cụ viết em đọc mà tò mò khôn tả...cụ giải thích cho ae với chứ cơ bản là thay hộp tay, bánh đà, thêm cụm ly hợp và chân côn là quá chuẩn rồi
Đấy là chỉ gọi là gạch đầu dòng thôi, khi làm mới có chuyện: hộp số mới chân cẳng ra sao, đề đóm thế nào; sự bố trí xylanh, đường ống phải bảo đảm các yếu tố kỹ thuật, vận hành, rồi an toàn, mỹ thuật; xy lanh tổng côn, chân côn bố trí, lắp đặt trong taplo chật hẹp; khoan vỏ chỗ nào, bịt kín ra sao...lúc làm mới vấp. Cho nên cứ phải mua, ngắm, ướm rồi mới làm được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên