Nóng máy là chết

thang31
Bình luận: 30Lượt xem: 7,056

ksbvt

Tài xế O-H
em hôm nay lam xe suzuky 5 tạ đánh lửa bán dẫn ,thay bô bin mới đặt lửa chuẩn rui mà sao nổ nóng máy là lại chết .có cụ nào biết rup em với
anh thử coi lại chạy ở garanty để lâu có tắt máy ko
nếu tắt thì transicto hỏng a nhé.lời mạo muội của đàn em mới vào nghề.có j anh chỉ thêm em nhé

nhuy08

Tài xế O-H
Su quan tài hay bị bệnh này khả năng mobil thay vào cũng bị hỏng. thường là do chết con cảm biến xung đánh lửa, khi chết máy sờ tay vào khu vực chia điện thấy nóng rát. Cố gắng tìm cụm zin mà thay vào. Đã loại trừ phần hơi và cơ!

THANH24H

Tài xế O-H
em hôm nay lam xe suzuky 5 tạ đánh lửa bán dẫn ,thay bô bin mới đặt lửa chuẩn rui mà sao nổ nóng máy là lại chết .có cụ nào biết rup em với
có phải khi động cơ chuẩn bị chết máy đồng hồ báo đèn đỏ không?nếu báo đèn đỏ thì bác xem cảm biến nhiệt độ sai giá trị gởi về ecu là động cơ quá nóng nên cắt nhiên liệu và đánh lửa,

trunglua2011

Tài xế O-H
em hôm nay lam xe suzuky 5 tạ đánh lửa bán dẫn ,thay bô bin mới đặt lửa chuẩn rui mà sao nổ nóng máy là lại chết .có cụ nào biết rup em với[/quote
trước hết bác nên kiểm tra khi chết máy máy có bị bó ko,luc đó ta mới loại trừ phần cơ ko có vấn đề.sau đó mới kt xem có xăng lên k.có điện cao áp k,tứ đó a e mới giúp bac dc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên