Nubira ii bị lỗi òa ga

N
Bình luận: 24Lượt xem: 19,636

NGOCBMT

Tài xế O-H
-Ai biết xin chỉ giúp ,em đang làm con NUBIRA II Bị òa ga đã chỉnh sửa ,thay TPS,thay ISC Nhưng vẫn không được làm đi làm lại rất nhiều lần ko tìm được nguyên nhân ,vậy bác nào đã từng làm cho xin ý kiến ,chỉ em vài đường cơ bản ,trước là học hỏi sau là xử lý cho nó êm thấm .

-Ai biết xin chỉ giúp ,em đang làm con NUBIRA II Bị òa ga đã chỉnh sửa ,thay TPS,thay ISC Nhưng vẫn không được làm đi làm lại rất nhiều lần ko tìm được nguyên nhân ,vậy bác nào đã từng làm cho xin ý kiến ,chỉ em vài đường cơ bản ,trước là học hỏi sau là xử lý cho nó êm thấm .
Bác thử cài đặt lại van không tải theo quy trình này nhé:
1-Bật khóa điện ON 5 giây
2-Tắt khóa điện OFF 10 giây
3-Bật khóa điện ON 5 giây
4-Khới động động cơ ở số trung gian
5-Cho động cơ hoạt động đạt đến nhiệt độ 85 độ C hoặc 185 độ F
6-Bật điều hòa ON 10 giây
7-Tắt điều hòa OFF 10 giây
8-Nếu là xe số tự động, kéo phanh tay, đạp bàn đạp phanh và đưa cần số về vị trí của số D
9-Bật điều hòa ON 10 giây
10-Tắt điều hòa OFF 10 giây
11-Tắt chìa khóa điện, kết thúc quy trình.

NGOCBMT

Tài xế O-H
- cảm ơn các anh em đã tư vấn trợ giúp! những gì anh em nói ,mình làm hết rồi nhưng vẫn không được vậy ,các anh em ai còn chiêu gì xin giúp đỡ nhé

mr.anhtai

Tài xế O-H
nếu bác để ý thì bác sẽ thấy em đã tạo toppic này rồi. em cũng đã đưa xe đi hãng nhưng kết quả vẩn là thế bác àh. vì dòng xe này người ta thiết kế ra là bị lỗi này. bác vệ sinh hay thay mới chạy một thời gian là bị lại . theo em bác giải thích với khách là dòng này lỗi nhà sản xuất dòng xe DEAWOO xe nào cũng bị. chúc bác thành công

Engine 16

Thợ Phụ !
daewoo nubira 2 động cơ 1.6 xe nào cũng òa ga nhưng không phải mức độ cao thợ phải biết nhiều về xe này mới cảm nhận được sự khác thường chứ so sánh với hãng xe khác thì bị òa ga quá lặng .đÂY là thiết kế cho xe .dù xe mới cũng thế nó vẫn hơi oÀ GA so với hẵng xe khác .đi trong phố không cần đạp ga mà phải đạp phanh là chuyện thường .nhưng mức độ cho phép thui nha .bác lên xem mức độ . chứ nần đầu sửa nó thì không cảm nhẬN ĐƯỢC ĐÂU

nguyenvanbao

Tài xế O-H
em cũng đã gặp lỗi này trên xe nissan blubert. làm mọi cách nhưng cũng không được cuối cùng đành bỏ cuộc. bệnh của em nó là tự động ga rú lên khoảng gần 3000 vòng rồi lại giảm xuống khoảng 1500. chu kì rú ga lên nó khoảng gần 1 phút 1 lần.
em thấy nhiều dòng xe hay bị lỗi này lắm hay sao ấy.
mà các bác cho em hỏi chút với ah. hôm đó là em tháo bướm ra vệ sinh, cho RP7 xịt rửa và bàn chải nữa cọ rửa sạch sẽ, lắp lên mới bị. không hiểu do tháo ra bị hay là ntn. khi tháo ra em đã tháo cọc ắc quy ròi ah.

bungati2012

Tài xế O-H
em cũng đã gặp lỗi này trên xe nissan blubert. làm mọi cách nhưng cũng không được cuối cùng đành bỏ cuộc. bệnh của em nó là tự động ga rú lên khoảng gần 3000 vòng rồi lại giảm xuống khoảng 1500. chu kì rú ga lên nó khoảng gần 1 phút 1 lần.
em thấy nhiều dòng xe hay bị lỗi này lắm hay sao ấy.
mà các bác cho em hỏi chút với ah. hôm đó là em tháo bướm ra vệ sinh, cho RP7 xịt rửa và bàn chải nữa cọ rửa sạch sẽ, lắp lên mới bị. không hiểu do tháo ra bị hay là ntn. khi tháo ra em đã tháo cọc ắc quy ròi ah.
đúng rồi bác tháo cọc ác quy hay rút giắc điện là nó cugnx như nhau
cách tốt nhất khi vệ sinh dòng daewoo là đạp chân ga cho nó mở họng gió rồi lấy rẻ và rp7 xịt lau sạch là xong thui
chứ tháo ra nó hay bị òa ga hoạc chết máy lém
chừ khj gặp con nào bẩn quá mới tháo, khi tháo thì dút chìa khóa ra khỏi xe,rút giác điện,lúc về sinh thì xin đừng thò tay bậy cái cánh bướm ga nhé,không cần tháo cọc ác quy vì thao ra là mất điện vào ecu càng ngui hiểm

bmtriet

Tài xế O-H
Bác thử cài đặt lại van không tải theo quy trình này nhé:
1-Bật khóa điện ON 5 giây
2-Tắt khóa điện OFF 10 giây
3-Bật khóa điện ON 5 giây
4-Khới động động cơ ở số trung gian
5-Cho động cơ hoạt động đạt đến nhiệt độ 85 độ C hoặc 185 độ F
6-Bật điều hòa ON 10 giây
7-Tắt điều hòa OFF 10 giây
8-Nếu là xe số tự động, kéo phanh tay, đạp bàn đạp phanh và đưa cần số về vị trí của số D
9-Bật điều hòa ON 10 giây
10-Tắt điều hòa OFF 10 giây
11-Tắt chìa khóa điện, kết thúc quy trình.

Bác Lacky ơi.. xe em là nubira 2 số sàn cũng bị òa ga.. nhiều khi đạp côn tua máy leo lên tới gần 3.000 vòng... sợ quá bác ạ...
- vậy e làm tới bước 7 là hết rồi phải ko bác ?
- ở B4 khởi động ở số trung gian là gì vậy bác ? e mới lái xe đc hơn tháng ah ^^ cảm ơn bác nhé

garahungduc

Tài xế O-H
bác kiểm tra van thông hơi một chiều trên nắp máy chưa xem nó có bi thông hai chiều không bắng cách thổi thử xem nếu nó bị thông củng gây hiện tượng òa ga cụ àh ,nếu tốt thì kiểm tra xem dường cổ hút có bị hở dâu không vì bị hở chẳng khác gì mình dạp ga cho khí lọt vào và bác nhớ kiểm tra cảm biến MAP nửa nhe chúc bác làm cho em nó êm ấm :101::101::101::101:

bungati2012

Tài xế O-H
đúng rồi bác tháo cọc ác quy hay rút giắc điện là nó cugnx như nhau
cách tốt nhất khi vệ sinh dòng daewoo là đạp chân ga cho nó mở họng gió rồi lấy rẻ và rp7 xịt lau sạch là xong thui

cụ có cần phải coppi nguyên bản câu nói của em ở trên vào ko vậy em mà là mod thì em ban cái nick cụ lâu rồi
haizzzzz

auto22

Tài xế O-H
chiếc nubira II có hiện tượng hú gá khi mới khởi động, và quạt kết nước quay ngay khi máy nổ. làm mãi cuối cùng phát hiện ra là nó bị lỗi giắc cảm biến nhiệt độ nước. sử lý xong là em luôn.

Giasinhtat

Tài xế O-H
Xe em là Lacetti Max 1.8 (số sàn) trước đây nó cũng bị như vậy. Cứ cắt côn sang số là nó òa lên đến 2500-3000rpm rồi mới xuống lại. Tham khảo nhiều chuyên gia thì họ nói rằng đây là phần chưa tối ưu trong chương trình của ECU khi vận hành ở điều kiện thực tế Việt Nam, chạy tốc độ chậm, tua máy nhỏ khoảng 1000rpm, thắng nhiều lần. Sau này khi em chạy với chế độ sang số sao cho tua máy trong khoảng 1300-2000rpm thì hiện tượng hết hẵn. Từ đó đến nay chưa bị lại, đồng thời lượng xăng ăn uống cũng giảm nhiều. Bác cứ thử xem nó có hết không ?
Ah quên, trước khi bác thử thì nên rút cọc âm của ắc quy ra, sau khoảng 10 phút rồi lắp lại để ECU reset lại chương trình, rồi vận hành xe.
Chúc bác thành công .

duytung1988

Tài xế O-H
e cũng đang làm 1 em nubira và vẫn chưa tìm ra nguyên nhân bị òa ga ạ xe đã thay moto bước rùi mà vẫn ko hết bác nào có cao kiến j mách e và mọi người với ạ ..chứ tất cả a em đều là bác sĩ mà ko tìm ra bệnh thấy cay lắm các bác ạ nên OH là ngôi nhà chung để mọi người tìm hướng giải quyết ạ

ngocthanh27

Tài xế O-H
Em thấy các cụ thảo luận vấn đề này rất nhiều nhưng it người tìm ra cách khắc phục lỗi này .lỗi này do hộp đen điều khiển nhưng vẫn có cách khắc phục em đã làm nhiều xe bị òa ga khi đạp côn đều hết bệnh hoàn toàn

ngocthanh27

Tài xế O-H
thường thì khi chạy trên đường đạp côn xe mới bị òa ga ít hay nhiều còn nổ máy tại chỗ thì ít khi bị .em thường khắc phục là sâu công tơ mét có ba dây lên đồng hồ thì cụ đo thông mạch lên đồng hồ sau đó từ đồng hồ có một dây chạy thông về hộp đen thì cụ cắt cho em cái dây về hộp là dược công tơ mét vẫn chạy bình thường mình chỉ cắt dây từ đồng hồ về để đánh lừa qua mắt hộp đen thì hiện tượng òa ga khi đạp côn sẽ hết ( lưu ý khi đo thông mạch tháo cực âm acquy và rút hết giắc hộp đen rồi mới đo ) đấy là cách khắc phục của mình cụ nào có cách nào hay thì bổ sung thêm ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên