p0122 xe kia morning cần giúp đỡ

N
Bình luận: 10Lượt xem: 2,212

namkyln

Tài xế O-H
cụ mang vệ sinh cái họng ga đi,bệnh này nhìu nguyên nhân, có thể do quá bẩn, có thể do đứt dây. cụ kiểm tra lại dây tới hộp xem sao, các giắc cắm thế nào. chốt hạ không dc thì xem lại mấy cái chổi tiếp xúc xem có vênh không, báo kết quả lên đây em chém tiếp cho
em biết rồi cụ à nhưng máy đọc lỗi hiển thị là lỗi mạch tin hiệu cảm biến vị trí bướm ga ngõ vào thấp .em không hiểu ngõ vào thấp là như thế nào cụ à

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em biết rồi cụ à nhưng máy đọc lỗi hiển thị là lỗi mạch tin hiệu cảm biến vị trí bướm ga ngõ vào thấp .em không hiểu ngõ vào thấp là như thế nào cụ à
là dạng tín hiệu thấp đó bác. mà tín hiệu thấp thì bướm ga/chân ga đang mở nhỏ hoặc đóng kín hoặc dây tín hiệu chạm mass.

viethungauto

Tài xế O-H
mình chỉ xem người khác làm thôi cụ à nên không hiểu lỗi cho lắm .gipf nhờ các cụ phân tích mình đã hiểu rồi
nếu như đúng lỗi mà nhà cháu vừa nêu ra thì lỗi này là báo mạch đầu vào của cảm biến bướn ga đang có lỗi thế nên hộp nhận tín hiệu không chuẩn dẫn đến đưa ra kết quả sử lý cũng không chính xác .cụ đã sử lý gì chưa? vệ sinh lại bướm ga giắc cắm đi cụ à

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mã lỗi p0122 .lỗi mạch tín hiệu cảm biến vị trí bướm ga ngõ vào thấp.em chỉ dịch dược thế này thôi .các cụ cho em hỏi ngõ vào thấp là như thế nào ạ
- Có nghĩa là tín hiệu đầu vào có điện áp thấp bác ạ
- Còn nếu là thế này thì khác tý: P0122 throttle position sensor signal circuit low input, mạch đầu vào của tín hiệu cảm biến vị trí bướm ga bị ngắn mạch

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên