Pajero mất điện lốc lạnh

minhnhat80
Bình luận: 9Lượt xem: 3,036

minhnhat80

Tài xế O-H
Báo cáo các bác em mới vệ sinh bảo dưỡng hệ thống lạnh con pajero 2010 và đã hoàn thành. Dc vài hôm thì nó quay lại với cái lỗi là đèn ac nháy và ko lạnh
E kt mất điên khiển rle ac. Nhưng tắt máy khởi động lại thì lai ok
Đọc lỗi ko có lỗi. Vào data thì bình thương.
Khach fản ảnh là cứ thỉnh thoảng no lại vậy
Các bác có biết chỉ giúp với

tradeuk_oto

Tài xế O-H
bác xem con cảm biến áp suất xem ac nháy khi thiếu gas đó bác. xem con cảm biến hay giắc cắm nó chập chờn không.em gặp mấy lầy rồi :D

henry3

Tài xế O-H
Pajero thì mình chưa làm nhưng thường thì cảm biến (công tắc ngắt mạch as thấp) có hỏng thì cũng ko bị nhấp nháy đèn A/C hay cảm biến nhiệt độ giàn lạnh (thermostar) hỏng thì đèn A/C vẫn sáng bình thường. Mình đã từng gặp con Camry 2.4 đời 2004 làm mãi ko được phải xin thua (vì ko có máy đọc lỗi) PAN này có thể bị hộp amplifier,có thể từ bị mạch từ ECU... Cần phải có máy test đọc được lỗi ht điều hòa,làm sẽ dễ hơn.

minhnhat80

Tài xế O-H
Pajero thì mình chưa làm nhưng thường thì cảm biến (công tắc ngắt mạch as thấp) có hỏng thì cũng ko bị nhấp nháy đèn A/C hay cảm biến nhiệt độ giàn lạnh (thermostar) hỏng thì đèn A/C vẫn sáng bình thường. Mình đã từng gặp con Camry 2.4 đời 2004 làm mãi ko được phải xin thua (vì ko có máy đọc lỗi) PAN này có thể bị hộp amplifier,có thể từ bị mạch từ ECU... Cần phải có máy test đọc được lỗi ht điều hòa,làm sẽ dễ hởn.
Camy 2.4 thì chủ yếu là do hỏng rl ac»ko đóng lốc»ko co tín hiệu vòng quay của lốc về hộp và báo lỗi này thoi.
Còn xe này của e thì ko thấy cb này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên