pajero v45 động cơ 6g74 nhờ các bác chém hộ

Ferrari599
Bình luận: 31Lượt xem: 5,341

Ferrari599

Tài xế O-H
bác chủ ơi. tất cả trên xe đeu bình thường chỉ mỗi có mùi xăng và cay mắt thôi hay sao. hay có điều gì bất bình thuơng khôg ạ
Theo tôi, cảm biến đo gió bị sai
e thấy mọi con đo gió của v45 hỏng đều báo check con này thì k thấy báo chek vạy cụ có cách nào để nhà e kiểm tra là biết nó đúng hay sai k ah. nhà cháu còn non và xanh mong cụ chỉ bảo nhiều ah
bác chủ ferara599 dùng điện bao nhiêu vôn để thông best phun thế. đừng nói là điện 12v nhé bác
cụ cho e hỏi là than hoạt tính có ảnh hưởng thế nào trong trường hợp này ah?vì con này k có than hoạt tính mà chỉ có van thông hơi ở cổ đổ xăng thôi ah?
còn xúc kim phun thì nhà cháu từ ngày xưa tới giờ vẩn dùng điện 12v cụ ah. có gì mong cụ chỉ bảo đóng góp

toyota1uz

Tài xế O-H
than hoạt tính ở trong ống xả cơ mà. nếu bầu than này vỡ thì lượng xăng đốt không hết ở buồng đốt sẽ không được đốt lại ở cổ xã mà cứ thế phi ra môi trường luôn. cái này bị vơ thường nổ ồn hơn và mùi xăng
[MERGETIME="1414478956"][/MERGETIME]
theo kinh nghiệm và hiểu biết của e thì bét phun không bao giờ mỡ đien 12v. từ 5-9v gì đo. e thông bét thì dùng bộ nắn vôn. thông 12v được 1 thời gian thì bét sẽ bị phun thành dòng

Ferrari599

Tài xế O-H
than hoạt tính ở trong ống xả cơ mà. nếu bầu than này vỡ thì lượng xăng đốt không hết ở buồng đốt sẽ không được đốt lại ở cổ xã mà cứ thế phi ra môi trường luôn. cái này bị vơ thường nổ ồn hơn và mùi xăng
[MERGETIME="1414478956"][/MERGETIME]
theo kinh nghiệm và hiểu biết của e thì bét phun không bao giờ mỡ đien 12v. từ 5-9v gì đo. e thông bét thì dùng bộ nắn vôn. thông 12v được 1 thời gian thì bét sẽ bị phun thành dòng
nhà e thì k được học sau nên k hiểu sâu lắm.nên vẩn dùng điện 12v để súc kim phun từ ngày xưa tới giờ.còn về bô xem như mất hết than thì sao bugi nó vẩn trắng xóa cụ nhỉ?

toyota1uz

Tài xế O-H
nói thế mà bác vẫn chưa hiểu à. bác đọc lại ở trên đi. e giải thích tại sao bugi trắng mà vẫn có mùi xăng trong khi xe vẫn bình thường và ngon là đằng khác

Ferrari599

Tài xế O-H
nói thế mà bác vẫn chưa hiểu à. bác đọc lại ở trên đi. e giải thích tại sao bugi trắng mà vẫn có mùi xăng trong khi xe vẫn bình thường và ngon là đằng khác
thật ra e vẩn chưa hiểu vì sao bầu than hoạt tính bị vở thì lại có ảnh hưởng tới bugi trắng .mong cụ giải thích chi tiết hơn cho e được sáng dạ .được k ah? e cảm ơn cụ nhiều.

toyota1uz

Tài xế O-H
bugi trắng thì thiếu xăng. đen thì ăn xăng. đỏ gạch là chuẩn nhất. ở đây của bác là bugi không đen có nghĩa là không ăn xăng. không ăn xăng mà lại có mùi xăng và cay mắt. nguyên nhân là ở bầu than hoạt tính(trong cổ xã). chứ bác cứ tìm con cảm biến và mấy bác bảo ecu làm gì. xe vẫn ngon và bốc , chủ xe yêu cầu xử lý mùi xăng và cay mắt cơ mà

Ferrari599

Tài xế O-H
bugi trắng thì thiếu xăng. đen thì ăn xăng. đỏ gạch là chuẩn nhất. ở đây của bác là bugi không đen có nghĩa là không ăn xăng. không ăn xăng mà lại có mùi xăng và cay mắt. nguyên nhân là ở bầu than hoạt tính(trong cổ xã). chứ bác cứ tìm con cảm biến và mấy bác bảo ecu làm gì. xe vẫn ngon và bốc , chủ xe yêu cầu xử lý mùi xăng và cay mắt cơ mà
sao e thấy một số con còn đục thủng bầu này đi do tắc mà vẩn k bị mùi xăng cụ nhỉ?

toyota1uz

Tài xế O-H
đó là việc của những con đấy. lập thêm topic rồi anh em vào chém. bác cứ xư lý cái vụ mùi xăng cay mắt đi, lúc đó bugi sẽ đỏ. hiện tại cổ xã chưa giữ được khí xả nên buồng đốt không đủ nhiệt độ nhất định theo tiêu chuẩn của xe , vậy nên bugi không đỏ. mong tin bác

Ferrari599

Tài xế O-H
đó là việc của những con đấy. lập thêm topic rồi anh em vào chém. bác cứ xư lý cái vụ mùi xăng cay mắt đi, lúc đó bugi sẽ đỏ. hiện tại cổ xã chưa giữ được khí xả nên buồng đốt không đủ nhiệt độ nhất định theo tiêu chuẩn của xe , vậy nên bugi không đỏ. mong tin bác
e đội ơn bác nhiều.bác chỉ dạy e rất tận tình. ít hôm nửa xe quay lại e sẻ kiểm tra và sẻ thông báo tình hình cho bác ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Không bao giờ để than hoạt tính ( cac bon) trong ống xả đâu
- Xe này không có cái cảm biến nào ở ống xả cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên