Pan đểu PC 400-6.

L

LỌ MỌ

Khách
Kính các Cụ ợ !!! :77:

Hôm kia em có đi ''thăm khám'' em PC400-6 triệu chứng nó rất đểu:

Tất cả các thao tác ngon lành cành đào, nhưng hạ cần rất chậm và xịt tải động cơ.

Nhưng lạ một cái là cứ kết hợp là hạ ngon lành.

Đã kiểm tra:

_ Van chống tụt tốt

_ Mạch điều khiển van chống tụt Ok.

_ Spool cần boom không kẹt.

_ Safety-suction valve (2- stage) tốt.

_ Suction valve tốt.

_ Valve bù áp tốt.

Các Cụ chém cho em vài phát ợ !!!???..... :7: :105: :-?

tienpt

Tài xế O-H
hôm kia em có làm 1 con bị chân chạy chậm thao tác nhưng kết hợp thì lẹ ... thợ thuỷ lực vào bảo nó về nó bỏ bớt cái ống gì đó làm cho nhớt thuỷ lực phun không mạnh nên chậm thao tắc chạy ... ổng làm 1 hồi thì chân chạy bình thường :D cụ xem thử coi có chỗ nào lắp bỏ bên trong không :5:

demag115

Tài xế O-H
bác đã ktra giúp em as từ tay trang (ppc valve ) đặt lên spool cần boom khi bác hạ cần chưa ?. em sợ áp này có nhưng không đạt ( thấp hơn bt) nên anh bơm đã nhận lệnh mở nghiêng trong khi anh spool boom lại ''lấp lửng'' dẫn tới đầu suôi mà đuôi thì không lọt. em góp ý trúng thì trúng mà chẳng trúng thì trượt các cụ bỏ quá

L

LỌ MỌ

Khách
bác đã ktra giúp em as từ tay trang (ppc valve ) đặt lên spool cần boom khi bác hạ cần chưa ?. em sợ áp này có nhưng không đạt ( thấp hơn bt) nên anh bơm đã nhận lệnh mở nghiêng trong khi anh spool boom lại ''lấp lửng'' dẫn tới đầu suôi mà đuôi thì không lọt. em góp ý trúng thì trúng mà chẳng trúng thì trượt các cụ bỏ quá

Chậc chậc !!! Tớ quên mất ko báo cáo đã đổi cả ống điều khiển của di chuyển sang mờ vưỡn ''No được'' ợ !!! :) :) :)

congphong86

Tài xế O-H
Dạ bác lò mổ ơi.Bác cho em xin cái sơ đồ mạch thủy lực và điện của động tác hạ cần của em nó lên rồi các cao thủ vào chém cho xồn ạ.thông tin bác đưa lên đầy đủ rồi nhưng còn thiếu mỗi cái sơ đồ à.hehe em cứ phán thế đã mời các cụ khác vào chém tiếp

Mr.Pono

Pờ Nờ

Tất cả các thao tác ngon lành cành đào, nhưng hạ cần rất chậm và xịt tải động cơ.

Đã kiểm tra:

...

Chà chà cụ "Nhẩy Xích" (Cái chữ ký) này toàn đưa lên "Pan" đểu :)):)):)) Nhưng mà đểu cũng hay, cho bà con chém nặng chém nhẹ.

Nhưng mờ cụ nhớ CHỐT HẠ đẹp để Vãn bối học với nhé=d>=d>=d>

thotien

ăn may là chính

Đã kiểm tra:

_ Van chống tụt tốt

_ Suction valve tốt.

_ Valve bù áp tốt.

cụ lò mổ ơi cái PAN này nghi ngờ lắm nghen???? ko phải tự nhiên nó bị thế đâu chứ cụ???? cụ có chữ ký ghê quá trời.cụ cao thủ mà để chữ ký thế kia hậu bối ai dám vô chém với cụ đc

L

LỌ MỌ

Khách
Dạ bác lò mổ ơi.Bác cho em xin cái sơ đồ mạch thủy lực và điện của động tác hạ cần của em nó lên rồi các cao thủ vào chém cho xồn ạ.thông tin bác đưa lên đầy đủ rồi nhưng còn thiếu mỗi cái sơ đồ à.hehe em cứ phán thế đã mời các cụ khác vào chém tiếp

Bẩm Cụ !!! Có phẩy ý Cụ muốn hỏi về cái ''so lẻ loi'' nì phỏng ợ ???

Thưa nó vưỡn rất ''Tít'' ợ !!!

Tớ ở trong nì 3G nó kém quá cho lên chưa ''úp'' được cái sơ đồ lên cho Cụ được ợ... Mong Cụ bỏ quá cho !!!

Chà chà cụ "Nhẩy Xích" (Cái chữ ký) này toàn đưa lên "Pan" đểu :)):)):)) Nhưng mà đểu cũng hay, cho bà con chém nặng chém nhẹ.

Nhưng mờ cụ nhớ CHỐT HẠ đẹp để Vãn bối học với nhé =d>=d>=d>

Kính Cụ PN ự !!!

Em lờ dân ''tọt xích'' mờ !!! Khà khà..... Xin Cụ cứ ''bình toõng'' đâu sẽ có đó ợ !!!

cụ lò mổ ơi cái PAN này nghi ngờ lắm nghen???? ko phải tự nhiên nó bị thế đâu chứ cụ???? cụ có chữ ký ghê quá trời.cụ cao thủ mà để chữ ký thế kia hậu bối ai dám vô chém với cụ đc

Dạ kính Cụ thotien ợ !!! Cụ quả là cao thủ, máy có thợ chọc chạch ròi ợ...

Em chuyên làm mò mờ... ko dám nhận là cao thủ đâu ợ !!! =)) =)) =))

bomva

Tài xế O-H
kính cụ LOMO máy đã có người chọc vào rồi.không biết họ có chơi kiểu chòng cây chuối hột không ạ!!!!!!!

bomva

Tài xế O-H

[/COLOR]
kính cụ LOMO!!!
-như cụ tả ở trên thì chắc chắn cảm biến as thấp của cụ có một hoặc vài em bị lỗi :D:D:D:
-không biết PLS có bị lộn bơm trong thành bơm ngoài không ???:dl:dl:dl

-

L

LỌ MỌ

Khách
Nếu mờ ''lộn tu'' cái spool thì triệu chứng máy nó "buồn cười" lém ự là ntn????
Tôi chưa gặp "nó" bao giờ, thế thì cụ cứ nói ra đi để tôi học hỏi với chứ.

Kính !

Cụ để đến mai em quay mấy cái ''clip'' trình Cụ nhé !!!...

kính cụ LOMO!!!
-như cụ tả ở trên thì chắc chắn cảm biến as thấp của cụ có một hoặc vài em bị lỗi :D:D:D::dl:dl:dl

-

Nếu bị lỗi cái cảm biến này thì máy ko có tác dụng khi để ở chế độ ga tự động thôi chứ nhể ???

Điên điên nặng nặng này thì tớ gà vịt lắm ...

-không biết PLS có bị lộn bơm trong thành bơm ngoài không ???:dl:dl:dl
-

Hì hì!!! Nếu lộn thế thì các thao tác khác nó sẽ ra sao nhể ???

Cụ thông cho tớ phát !!!???

congphong86

Tài xế O-H
Dạ theo ngụ ý của bác lọ mọ là không phải điên nặng điện rồi thì phải.hay là em nó bị cái lò xo gắn vào tu nó có bị lỏng ra không hả bác,nên khi làm thao tác hạ cần em nó không mở được hết hành trình.Em phán vậy có sai bác đừng ném đá em nhé.Trân trọng!!!

powerful82

Tài xế O-H
Kính bác LO MO ạ. Theo ý em là bác thử vào cái "MO NI TÒ" xem khi bác thực hiện động tác "TỤT" cần đó áp suất thủy lực của 2 bơm chính nó thay đổi như thế nào hả bác?. trân trọng..

Gadongnat

Tài xế O-H
Gã chém gió phát Vẫn là Tự tay BÓP XXX thôi . Cụ cứ từ từ khai ra để anh em lần sau khỏi mắc
Dậy mà đi - Dậy mà đi hới đồng bào ơi
Ai chiến thắng không hề chiến bại
Ai lên khôn không dại một lần
Dậy mà đi - Dậy mà đi=p~=p~=p~

Lý thị Miên

Máy công trình OH

Đã kiểm tra:

_ Van chống tụt tốt

_ Suction valve tốt.

_ Valve bù áp tốt.

Vậy là CẦU thì ÍT mà CUNG lại NHIỀU đây các bác nhỉ !:)):)):))

Anh bơm cứ nhồi tới số khi mà nhớt chả thể nào tràn vào xilanh cho hạ = CHẬM, LỊM tải.

=))=))=))Nói đúng thì khó quá, mợ cháu nói bậy cho dễ=))=)): Liệu cái van bù không chịu hé cho nhớt tràn qua= AS tăng= PLS tăng => Q tăng mà chả biết chui vào đâu nên XỊT TẢI => KẾT HỢP cái nhẹ phều luôn.:)):))

Củ lạc ở Mô nhẩy ?

bác đã ktra giúp em as từ tay trang (ppc valve ) đặt lên spool cần boom khi bác hạ cần chưa ?. em sợ áp này có nhưng không đạt ( thấp hơn bt) nên anh bơm đã nhận lệnh mở nghiêng trong khi anh spool boom lại ''lấp lửng'' dẫn tới đầu suôi mà đuôi thì không lọt.

AS đk hạ THẤP thì chỉ CHẬM chứ không gây NGHẸT TẢI nhé.:D:D:D

chắc chắn cảm biến as thấp của cụ có một hoặc vài em bị lỗi

-

hay là em nó bị cái lò xo gắn vào tu nó có bị lỏng ra không hả bác,nên khi làm thao tác hạ cần em nó không mở được hết hành trình

Cảm biến AS thấp LUÔN ĐÓNG hoặc LUÔN NGẮT thì chỉ ảnh hưởng tới dòng ĐK LS EPC thôi , thế thì nó là thủ phạm e khó rồi !:)):)):))

L

LỌ MỌ

Khách
Kính các Cụ ợ !!! :77: :77: :77:
Xin các Cụ bỏ quá ... Em xin được xóa bài này ợ !!! :)) :)) :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên