pc 228us-3 thỉnh thoảng bị giảm ga lịm máy

CHUNG HUU
Bình luận: 18Lượt xem: 2,917
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Chào các bác ,các bậc tiền bối trên diễn đàn
Em đang nhận sửa con máy pc228us-3 .máy không báo lỗi gi đang làm bình thường ,thỉnh thoảng bị giảm ga lịm máy ,em đã thay con sensor sa mới vào rùi nhưng vẫn không được ,mong các bác tư vấn giúp em chứ em làm con này mất hai ngày rùi mà vẫn chưa có j khả quan cả

hoanmy

Tài xế O-H
Cụ thay sensor sa nào thế cụ?ko hiểu bệnh của cụ vì chưa diễn tả đúng bệnh?tại sao nó bị?bị khi nóng máy hay nguội máy?chế độ tự động bị hay chế độ cơ bị?bỏ hẳn ga kéo cơ xem còn bị ko?hay lại chỗ chữa ko chữa lại đi mổ ruột em nó ra?

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Em thay sensor ga của motor ga mà bác ,thinh thoảng máy mới bị ,ko kể lúc nóng hay nguoi bác ah,còn việc treo ga thì em chưa thử để mai em thử ,có j em báo cáo bac sau a

hoanmy

Tài xế O-H
Em thay sensor ga của motor ga mà bác ,thinh thoảng máy mới bị ,ko kể lúc nóng hay nguoi bác ah,còn việc treo ga thì em chưa thử để mai em thử ,có j em báo cáo bac sau a
À thì ra cậu chủ thay cảm biến góc ga trên motor ga,bác lại nói (sensor sa )thì ai mà hiểu nó lằm ở đâu?

daotuan

Tài xế O-H
Mất nguồn công suất hộp thì sao nhị, mất nguồn đó thì cúng ko báo lỗ , motor ga bị bơm cao áp kéo về, mất điện trên van bơm nên sinh ra các thông tin mà bác cung cấp

thaianh

Tài xế O-H
Cụ thay của loại nào vậy hàng chính hãng hay của trung cộng
- Cụ kiểm tra xem giằng giảm dật xem có bị kẹt ko
- kiểm tra cả con cảm biến vòng tua nữa nhé ....

hoannbk

Tài xế O-H
thỉnh thoảng tự xuống ga là motor điều khiển xuống ga hay do dầu Diesel bị tắc hả cụ. rất có thể do lọc dầu tắc cụ ạ!

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Mất nguồn công suất hộp thì sao nhị, mất nguồn đó thì cúng ko báo lỗ , motor ga bị bơm cao áp kéo về, mất điện trên van bơm nên sinh ra các thông tin mà bác cung cấp
Cụ daotuan có thể nói rõ hơn cho em biết ddươc ko ạ ,em chưa hiểu lắm ,các nguồn của hộp em kiểm tra rùi ,vẫn dủ cụ ah
[MERGETIME="1422773017"][/MERGETIME]
Em thay đồ tàu cụ ah ,nhưng em nghĩ đó ko phải là nguyên nhân ,còn thanh giarm giật và cảm biến vòng tua em vừa thay mới rùi nhưng cũng không ddược bác ah
[MERGETIME="1422773027"][/MERGETIME]
Em thay đồ tàu cụ ah ,nhưng em nghĩ đó ko phải là nguyên nhân ,còn thanh giarm giật và cảm biến vòng tua em vừa thay mới rùi nhưng cũng không ddược bác ah
[MERGETIME="1422773710"][/MERGETIME]
Em thử treo ga lên thì thấy máy không bị tình trạng đó nữa bác ah,các bác xem có cách nào không tư vấn giusp em ,chứ em vần cả ngày nay mà vẫn chưa ra
[MERGETIME="1422773730"][/MERGETIME]
Em thử treo ga lên thì thấy máy không bị tình trạng đó nữa bác ah,các bác xem có cách nào không tư vấn giusp em ,chứ em vần cả ngày nay mà vẫn chưa ra

khanhkaka

Tài xế O-H
Cụ daotuan có thể nói rõ hơn cho em biết ddươc ko ạ ,em chưa hiểu lắm ,các nguồn của hộp em kiểm tra rùi ,vẫn dủ cụ ah

Vậy là ra bệnh rồi đó bác, treo ga lên mà không bị tình trạng đó nữa là máy móc dầu cộ ok. Bác quên cái phần này đi cho nhẹ đầu, tập trung thật kĩ vào phần motor ga và cảm biến chân ga, nếu có ga tay thì kiểm tra lại luôn. Theo mình thì vấn đề là ở đây thôi. Chúc bác nhanh sửa được em nó, chứ bữa giờ mấy ngày rồi là tiêu mấy hộp sữa của xấp nhỏ đó.

dungpt6889

Tài xế O-H
Chào các bác ,các bậc tiền bối trên diễn đàn
Em đang nhận sửa con máy pc228us-3 .máy không báo lỗi gi đang làm bình thường ,thỉnh thoảng bị giảm ga lịm máy ,em đã thay con sensor sa mới vào rùi nhưng vẫn không được ,mong các bác tư vấn giúp em chứ em làm con này mất hai ngày rùi mà vẫn chưa có j khả quan cả
Bệnh này trước hết bạn cứ bỏ mô tơ ga đi. Rồi kéo cần ga lên max, sau đó cột cố định nó lại rồi cho máy thử tải. Là loại trừ ngay được mô tơ ga. Sau đó mới tính tiếp được đường hướng đi chứ b

hanh73

Tài xế O-H
Điên hộp nguồn ăn chung, ga thi rất nhây cảm .thiếu một ít dòng của nguồn .ga no cũng về .theo mình thay cả mô tơ đi .kiêm tra đường điên xem có bi chạm đâu ko .với lai bạn kiểm tra .lim tải mới tụt vòng tua máy . Hay mất ga trước rồi mới lim tải

Snowalgen

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra đường điện của motor ga xem ok không đã , đôi khi không phải bản thân của motor ga có vấn đề đâu , do có dây điện nào đó chạm mass ăn ít dòng của nguồn nuôi nó cũng gây ra hiện tượng này , lúc nó buồn thì không sao , vui nó nhảy bám víu lung tung một tí là máy của bác tụt cảm xúc ngay

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Bài viết đăng từ 30/01/2015 tính đến nay là 06 năm (bằng chữ là SÁU NĂM).
Thế mà cái xe này vẫn chưa sửa được!!!! Vẫn có bạn vào tư vấn!!!!!:(:oops:o_O:(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên