PC750-6 khó nổ

T
Bình luận: 10Lượt xem: 1,134

thachoems

Tài xế O-H
Mời các bác tư vấn giúp e. Chỗ e đang làm 1 con 750-6, khi đề lần đầu thì phải đề rất dài thì nó mới nổ. Khi nổ xong tắt đi đề lại thì không thể nổ được mà màn hình thì không báo lỗi gì cả. E đang không biết phải làm như thế nào. Các bác tư vấn giúp e

thaianh

Tài xế O-H
Ðề: PC750-6 khó nổ

Cụ thachoems phải nói rõ xem 750-6 đời nào chứ đời EO kim điện hay pc 750-6 thường ,mô tơ ga,
cho it thông tin vậy thì chém làm sao đc

thachoems

Tài xế O-H

Mã động cơ là SAA6D140-3 loại kim phun điện tử các bác à. E kiểm tra dầu sạch, thay lọc , điện đóm thì màn hình không báo lỗi gì e đoán chắc không có vấn đề gì

thachoems

Tài xế O-H

Hôm nay e tháo van 1 chiều ở sau phân bơm ra vệ sinh. Lắp vào đề phát thì nổ ngay, nhưng tắt đi đề lại thì không nổ được nữa và không có tý khói nào. Sau đó e làm lại cho nó nổ và đi làm thử xem có thêm hiện tượng gì không thì máy làm việc bình thường không báo lỗi gì cả, không yếu , không khói. Nhưng tắt đi thì ... Các bác có hướng gì chỉ giúp e

thaoha

Moderator

Thông tin cụ đưa tù mù. ktra xem A/S pump tiếp vận thế nào.A/S rail ra sao . còn nếu tắt đi mà ko nổ đc phải mồi mới nổ đc thì chết kim.chuẩn bị xìn mua kim mới kẻo lại ôm đầu máu

thachoems

Tài xế O-H

Hôm nay e xem trên màn hình thì lúc khởi động không nổ áp common rail được 100kg/cm2 còn áp khi nổ được là 600kg/cm2. thao tác không thấy báo lỗi gì cả. Vấn đề của e vẫn là tắt máy đi không nổ lại được. Các bác xem giúp e

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên