Phân tích dòng chảy trong khuôn nhựa.

A
Bình luận: 5Lượt xem: 4,939

auto_vnn

Tài xế O-H
Trong Pro/E có một module giống như với phần mềm Moldflow Plastic Insigh. Các bạn xem rồi nghiên cứu nhé.

Sau khi phân tích xong đây. Nó cho phép ta kiểm tra được thời gian điền đầy khuôn, nhiệt độ khuôn hoặc nhiệt độ sản phẩm tại các thời điểm để từ đó ta xây dựng hệ thống kênh làm nguội cho hợp lý.

Phần báo cáo sau khi phân tích.

Và cái cần phải kiểm tra nữa là bọt khí trong lòng khuôn sau khi nhựa được điền đầy

Công việc cuối cùng là kiểm tra tất cả mọi cái cho đến khi OK có nghĩa là thời gian tối ưu, nhiệt độ sản phẩm, khả năng điền đầy vật liệu. Ở đây chủ yếu là làm sao ta xác đinh chính xác và tối ưu vị trí của vòi phun.

Tuy nhiên, đây chỉ là phân tích trên máy với tất cả thông số tối ưu, còn thực tế thì ta lại phải qua kiểm nghiệm bằng cách thử với máy ép thật, kiểm tra cân bằng động, bavia, đậu ngót và rất nhiều thứ nữa.....

Chúc các bạn thành công.
Thân ái.

nguyencanhsu

Tài xế O-H
anh ơi anh có cracs của moldflow 6.1 hoặc 6.2 em xin với.
có phân mềm moldflow design 5.3 gưi cho em luôn.em đang cần lắm.nếu đươc có thể gưi vào email e:nguyensu8691@gmail.com
em cám ơn các anh

nguyencanhsu

Tài xế O-H
Ðề: moldflow 6.1

anh ơi anh có cracs của moldflow 6.1 hoặc 6.2 em xin với.
có phân mềm moldflow design 5.3 gưi cho em luôn.em đang cần lắm.nếu đươc có thể gưi vào email e:nguyensu8691@gmail.com
em cám ơn các anh
mail:nguyensu8691@gmail.com

em củng đang làm bài tập lớn .mà có hiểu gi về moldflow 6.1 đâu.
phải thêu người làm các anh nạ.các anh có tài liệu hướng dẩn hay chỉ cho em link cung đươc.em dùng mạng mà không biết tìm moldflow o đâu cả.
các anh có gửi cho em tham khảo vơi,em cám ơn các anh,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên