[Phân Tích ]''Tìm Nguồn Cho Hộp Đen'' Xách định lỗi mấy nguồn đo nguồn nhanh nhất

checkcar
Bình luận: 7Lượt xem: 1,310

checkcar

Tài xế O-H
tham gia diển đàn cũng đã lâu nhưng kinh nghiệm đo đặc kiểm tra nguồn ra vào hộp một người có mỗi cách riêng . qua toppic này e mong các cao thủ diển đàn ra tay giúp em biết được cách đo và xách đinh nguồn bị mất bằng cách nhanh nhất. qua đây em xin những ai có phương án tìm nguồn và đo kiểm tra các tính hiệu nhanh nhất và mong các cao thủ trao đổi cho anh em nhưng cách đo can và đo nguồn để a e o-h có phương án nhanh mà hiệu quả. bài này mang tính chất học hỏi vì bản chất em là thợ máy gầm nên chả có sư phụ về điện đa số phần điện e và một số a e còn vụng về nên các bác coi giúp bọn em với nhá . Xăng sẽ được đầy bình khi các bác cho các cao kiến hay[/COLOR]

tienpt

Tài xế O-H
tham gia diển đàn cũng đã lâu nhưng kinh nghiệm đo đặc kiểm tra nguồn ra vào hộp một người có mỗi cách riêng . qua toppic này e mong các cao thủ diển đàn ra tay giúp em biết được cách đo và xách đinh nguồn bị mất bằng cách nhanh nhất. qua đây em xin những ai có phương án tìm nguồn và đo kiểm tra các tính hiệu nhanh nhất và mong các cao thủ trao đổi cho anh em nhưng cách đo can và đo nguồn để a e o-h có phương án nhanh mà hiệu quả. bài này mang tính chất học hỏi vì bản chất em là thợ máy gầm nên chả có sư phụ về điện đa số phần điện e và một số a e còn vụng về nên các bác coi giúp bọn em với nhá . Xăng sẽ được đầy bình khi các bác cho các cao kiến hay[/COLOR]

nếu muốn biết nguồn thì phải rã hộp đen ra mà coi nguồn :D thường thì trong hộp đen sẽ có pin nuôi hộp:D từ đó mà mò từ từ nhưng không phải trong nghề thì lời khuyên tốt nhất cho cụ đừng chọc bậy kẻo ... rước hoạ vào thân đấy :)):)):)):)):))

Engine 16

Thợ Phụ !
nguồn hộp thì theo cấu tạo hộp theo sơ đồ mà nần ,mà đo .đo không có cơ sở nó lan man lắm .đo thì cũng được cũng ra thôi nhưng nếu mất 1 nguồn tìn giây e cũng hơi nhọc ,không có sơ đồ thì tháo hộp ra xem ký hiệu chân ,với những hộp có ký hiệu bên trong ,những hộp đặc kín bây giờ thì những giây nguồn cũng có thể là những chân to từ hộp ra đó .các chân cảm biến thì theo kinh nghiệm mình nhớ được mà đo .không thì xem sơ đồ ,chứ cái kiểu tay không bắt giặc thì đặt giấu chấm hỏi thui .
em nói ngu vài câu cho topic thêm sinh động các cụ đừng chém em nha .

checkcar

Tài xế O-H
hầu như đo nguồn nói đến điện thì đa số a e đều làm được nhưng cách nhanh nhất chứ em thì đo tìm từng dây từng dợ một nên nhiều lúc mất cả buổi đến cả ngày. em cho ví dụ như nếu mất can kết nối với hộp ecu vậy bác làm cách nào để biết nhanh nhất

congphong86

Tài xế O-H
nguồn hộp thì theo cấu tạo hộp theo sơ đồ mà nần ,mà đo .đo không có cơ sở nó lan man lắm .đo thì cũng được cũng ra thôi nhưng nếu mất 1 nguồn tìn giây e cũng hơi nhọc ,không có sơ đồ thì tháo hộp ra xem ký hiệu chân ,với những hộp có ký hiệu bên trong ,những hộp đặc kín bây giờ thì những giây nguồn cũng có thể là những chân to từ hộp ra đó .các chân cảm biến thì theo kinh nghiệm mình nhớ được mà đo .không thì xem sơ đồ ,chứ cái kiểu tay không bắt giặc thì đặt giấu chấm hỏi thui .
em nói ngu vài câu cho topic thêm sinh động các cụ đừng chém em nha .

Các chân cảm biến thì theo kinh nghiệm mình nhớ được mà đo là như thế nào hả bác.Bác có thể nói rõ hơn được không ạ.Trân trọng

HOANTCNA

Tài xế O-H
Nếu là hộp toyota đời cũ va đời trung thì có kí hiệu chân ,con em thấy hộp các dòng khác thì ko co ,bắt buộc phải có mạch điện để làm thôi ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên