Phanh corola cần các cụ thông não...

Black_Mack
Bình luận: 103Lượt xem: 5,558

ga_auto37

Tài xế O-H
Chuẩn chứ bác
tài liệu trên toyota tis có thông số về áp lực phanh của van điều ,cũng hòa này...nhưng cái áp này lại phụ thuộc vào chế độ tải trọng cũng như tốc độ xe ra sao mà nó tính toán điều áp lực dầu phụ hợp.....??? vậy ta lấy gì mà biết ở chế độ đó áp chuẩn nó là bao nhiêu

ga_auto37

Tài xế O-H
Chuẩn chứ bác
đối với xe toyota sử dụng van điều hòa áp lực phanh thì tài liệu hãng chỉ cho thông số áp phanh trước là 13 ký..51 ký và 86 ký...
3 thông số này chứng tỏ 1 điều là áp chuẩn này tùy thuộc vào chế độ đi trên đường ra sao se có áp tương ứng với đó..vậy câu hỏi là làm sao ta biet thử chế độ ra sao mà lại có áp như vậy đượcc????

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tài liệu trên toyota tis có thông số về áp lực phanh của van điều ,cũng hòa này...nhưng cái áp này lại phụ thuộc vào chế độ tải trọng cũng như tốc độ xe ra sao mà nó tính toán điều áp lực dầu phụ hợp.....??? vậy ta lấy gì mà biết ở chế độ đó áp chuẩn nó là bao nhiêu
Không phụ thuộc vào tốc độ xe đâu, bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tài liệu thì em có rồi cụ thể em đưa ra xe vios 209 áp suất chuẩn của 2 banh trước là 15 ký.51 ký và 86 ký..điều em hỏi là cho cái áp này cũng như không vì ta lấy gì mà thử chế độ chuẩn đây,,,,,
Bác xem lại đi, tôi cũng đã từng đọc, nhưng không phải giá trị này

manhdung1982

Tài xế O-H
tài liệu thì em có rồi cụ thể em đưa ra xe vios 209 áp suất chuẩn của 2 banh trước là 15 ký.51 ký và 86 ký..điều em hỏi là cho cái áp này cũng như không vì ta lấy gì mà thử chế độ chuẩn đây,,,,,
theo e biết thì k có áp xuất chuẩn mà chỉ có áp xuất max khi lực tác động lên bàn đạp phanh là max .nếu xe có hệ thống abs và hệ thống cân bằng điện tử thì áp xuất lớn nhất đạt đc là 90 bar khi đạp phanh gấp áp suất giới hạn của hệ thống là <=100bar.

ga_auto37

Tài xế O-H
theo e biết thì k có áp xuất chuẩn mà chỉ có áp xuất max khi lực tác động lên bàn đạp phanh là max .nếu xe có hệ thống abs và hệ thống cân bằng điện tử thì áp xuất lớn nhất đạt đc là 90 bar khi đạp phanh gấp áp suất giới hạn của hệ thống là <=100bar.
vâng lớn nhất ở bánh xe trước là gần 90 ký...nhưng ta thử thế nào được để có giá trị này,,sẽ không khả quan để thử lấy áp này vì loại này muốn thử áp lơn nhất bao nhiêu phải chạy xe trên đường thử đủ kiểu tai trọng...vậy đo áp trong loại xe này là không thể được

manhdung1982

Tài xế O-H
vâng lớn nhất ở bánh xe trước là gần 90 ký...nhưng ta thử thế nào được để có giá trị này,,sẽ không khả quan để thử lấy áp này vì loại này muốn thử áp lơn nhất bao nhiêu phải chạy xe trên đường thử đủ kiểu tai trọng...vậy đo áp trong loại xe này là không thể được
đây là mình nói chuyện trên lý thuyết thôi.quay lại vấn đề con xe của chủ thớt thì áp xuất khi đạp phanh k nổ máy thì áp tầm 7.5-8bar thôi là phanh ăn đi đăng kiểm xe đc rồi.

vietnhatauto11

Tài xế O-H
chế đo áp phanh thì đơn giản với em..tháo cái vú xả e lắp đồng hồ vào là xong..nhưng ý em hỏi bác áp chuẩn nó kìa..cứ cho là con xe của chủ thớt này đi..mà trường hợp nếu đo áp chỉ dành cho mấy xe phanh không có bộ van điều chỉnh áp phanh..như inova hay dòng toyota đời mới có van chỉnh áp phanh điều khiển bằng hộp thì đo áp trường hợp này không chuẩn đâu ạ
Chuẩn chứ cụ. Nhà sản xuất đã nghiên cứu và chế tạo thì có quy chuẩn hết rồi. Chẳng qua hiện đại thì nó thêm hệ thống phụ trợ thôi. Thêm này bớt nọ. Nhưng áp thì vẫn chuẩn như một thôi.

ga_auto37

Tài xế O-H
Chắc chắn tiếp xúc không đều, vi cụ đã thay tất đồ của bánh khác sang, lưu ý với cụ là tăng phanh rồi kích quay bằng tay không chuẩn nhé, hơi bó cụ cũng không quay được bánh xe đâu
Cụ đang nói với ai đấy..tư vấn mà chả biết ai là chủ thớt thì tư vấn làm gì

Black_Mack

Tài xế O-H
Cụ đang nói với ai đấy..tư vấn mà chả biết ai là chủ thớt thì tư vấn làm gì
Bình tĩnh nào cụ...
Thấy các cụ nói về áp mà em rối cả não...mấy nay bận quácanay mới lên trả lời các cụ được...em đã xử lý cho xe đi đăng kiểm ok rồi, nhưng phanh vẫn chưa ưng ý lắm...em đề nghị bác chủ xe để xe lại em kiểm tra kĩ lại nhưng bác ấy bảo xe đi suốt nên không kiểm tra được...đành hẹn bác ấy lần đk tới vậy...cũng cảm ơn các cụ đã nhiệt tình thông giúp em ạ...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên