Pro/E 5.0 trên Win7 bị giựt hình

V
Bình luận: 6Lượt xem: 6,063

vinamech

Tài xế O-H
Tình hình là cài Pro/E 5.0 trên Win 7 ultimate với cấu hình máy C2D 2.0GHz, 2G RAM, VGA HD2600 Pro 256Mb DDR3, ... Mỗi lần vẽ một cái j đó là bị chậm có lúc not responboding. Đã thử tắt giao diện Aero vẫn không cải thiện. Cài Pro/E 2001 thì có đỡ không bị not responboding nhưng vẫn bị giựt không được mượt. Trong khi máy nhà thằng bạn cấu hình tương tự chút nhưng card onboard chạy win xp cài pro/E 2001 dùng rất mượt.
Giờ không biết làm sao?
Chả lẽ cài XP ?
Thanks for reading !!!

haui

Tài xế O-H
Chào bác trước đây em cũng gặp tình trạng như bác mặc dù cấu hình máy em khá mạnh

Đây là do lỗi không tương thích phần mềm . Hoặc trên máy bác đang chạy thêm một phần mềm 3dD nào đó trước đây em chạy chung với 3dmax 2009 sau khi em gỡ ra đã thấy ổn hơn . bác có thể vào tắt chương trình not responboding của win 7 xem có thay đổi cụ diện ko?

maivanson_haui

Tài xế O-H
Máy em cấu hình không cao, lại là lap nữa nhưng do dùng cái ATI Radeon 512mb nên mượt cả.
Hiện tại máy em đang có ProE 5.0 , Catia V5r17, Sw 2010, Inventor 2011 và không có hiện tượng gì cả.
Có lẽ anh nên check lại xem chứ thực sự không phải là không tương thích đâu.
Em cũng dùng Win7 Ultimate actived mà.
Goodluck!!!

admin

Tài xế O-H
Tình hình là cài Pro/E 5.0 trên Win 7 ultimate với cấu hình máy C2D 2.0GHz, 2G RAM, VGA HD2600 Pro 256Mb DDR3, ... Mỗi lần vẽ một cái j đó là bị chậm có lúc not responboding. Đã thử tắt giao diện Aero vẫn không cải thiện. Cài Pro/E 2001 thì có đỡ không bị not responboding nhưng vẫn bị giựt không được mượt. Trong khi máy nhà thằng bạn cấu hình tương tự chút nhưng card onboard chạy win xp cài pro/E 2001 dùng rất mượt.
Giờ không biết làm sao?
Chả lẽ cài XP ?
Thanks for reading !!!
Chào bạn ! nguyên nhân bị dựt hình trên windown 7 có thể vì lý do sau:
Sau khi cài đặt Win 7 mặc định tự nhận các drive trong đó có cả drive car đồ họa . Nhưng car đồ họa này không thể sử dụng riêng cho chương trình bạn đang chạy vì vậy bạn hãy lấy đĩa CD vega car (theo máy) để cài đặt vào . Chúc bạn thành công.

nghiabkdn

Tài xế O-H
Em dùng Win 7 32bit (ở Vn mình thì chỉ dùng bản win lậu thôi), em dùng Dell Studio, về cấu hình thì Ok.. Nhưng khi sử dụng ProE V4 M050 thì làm việc rất chậm, thường xuyên bị Not responding nữa. Em đã vào trang support của Dell tải về driver cho card đồ họa (card on chip của Microsoft) nhưng lại hok cài đc!!

Mong anh em chỉ giùm em cách giải quyết cụ thể?!

em có nghe là Proe 4 chạy mượt trên win xp nhưng khổ nỗi em hok thích xp lắm!

thanks!!!

luntit

Tài xế O-H
Ðề: Pro/E 5.0 trên Win7 bị giựt hình

Ui! Không biết mọi người có ai làm được không nhỉ? Sao không thấy ai ý kiến gì nhể! Mình cũng đang gặp phải lỗi này, Không biết có phải là do Mastercam của mình không nữa! Hichic

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên