Quạt két nước SPARK không quay

T
Bình luận: 75Lượt xem: 17,251

hieucaosu

Tài xế O-H
em nói có 2 trường hợp! 1 là rút giắc sẽ quay nếu không thì cụ lấy bóng đèn 21w đấu vào 2 đầu dây xem có quay không!còn chính xác thì mai em xẽ xem trực tiếp rồi nói cho cụ rõ!

vandoanhtb

Tài xế O-H
Sao mình để nổ không tải gần 20' quạt ko quay
Cụ để không tải thì không ăn thua, Cụ phải tăng ga khoảng 10 - 15p thì nước làm mát mới đạt đến nhiệt độ làm quạt quay được. Em nói trong trường hợp này là mọi thứ vẫn tốt chỉ không co van hằng nhiệt thôi nha, chứ cảm biến hay role hỏng thì có tăng mãi cũng chảng ăn thua :)

thuylan

Tài xế O-H
Cụ để không tải thì không ăn thua, Cụ phải tăng ga khoảng 10 - 15p thì nước làm mát mới đạt đến nhiệt độ làm quạt quay được. Em nói trong trường hợp này là mọi thứ vẫn tốt chỉ không co van hằng nhiệt thôi nha, chứ cảm biến hay role hỏng thì có tăng mãi cũng chảng ăn thua :)
Thanks mai mình tét lại.

thanhdinhuct2

Tài xế O-H
bạn nên kiểm trả đường đây điều khiển quạt từ ECU,sau đó kiểm tra cảm biến nhiêt độ nước làm mát xem còn tốt k : tháo ra cho em nó vào nước sôi rồi dùng đồng hồ xem có sự thay đổi điện trở k,nhiệt độ tăng điện trở giảm

thuylan

Tài xế O-H
nhưng kết lại cụ muốn nói hay hỏi về gì!e thấy cụ thử a e nhiều hơn hỏi thì phải?
Nguyên nhân chính ở chỗ trước khi làm máy thì quạt két vẫn hoạt động bình thường khi động cơ nóng nhưng khi làm máy xong quạt không hoạt động bình thường như cũ nữa nghĩa là động cơ nóng sôi nước nhưng quạt không hoạt động

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên