RSX làm hơi xong máy kêu,khó nổ

S
Bình luận: 27Lượt xem: 2,675

duonganh11101

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi các cụ gọj cam jảm áp,chốt jảm áp, bạc đạn trục cò nó là những cáj j vậy.anh em thợ bọn tớ ở hn này ko aj gọj thế cả nên đọc bàj các cụ viết khó hjểu ghê

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi các cụ gọj cam jảm áp,chốt jảm áp, bạc đạn trục cò nó là những cáj j vậy.anh em thợ bọn tớ ở hn này ko aj gọj thế cả nên đọc bàj các cụ viết khó hjểu ghê
trục cam có vấu mà thợ hay gọi là chống nổ ngược đó bác.gọi là giảm áp mới đúng tác dụng củaa nó ạh.em củng ở hn

duonganh11101

Tài xế O-H
Các cụ cho mình hỏj chút.mình ko hjểu các cụ nój cáj cam giảm áp chỉ có tác dụng cho nhẹ khi đạp hoặc đề còn khi nổ máy rồj thj k có tác dụng.mình chưa tư duy ra được mong các cụ chỉ gjáo vì từ trước đến jờ mjh chỉ ngĩ đó là cái chống nổ ngược

duongcoi

Tài xế O-H
Các cụ cho mình hỏj chút.mình ko hjểu các cụ nój cáj cam giảm áp chỉ có tác dụng cho nhẹ khi đạp hoặc đề còn khi nổ máy rồj thj k có tác dụng.mình chưa tư duy ra được mong các cụ chỉ gjáo vì từ trước đến jờ mjh chỉ ngĩ đó là cái chống nổ ngược
Danh từ kỹ thuật thì bác phải gọi nó là cam giảm áp
Tác dụng của em nó theo bác hiểu là đúng
Khi động cơ dừng lại (thường ở thì ép) Lúc này buồng đốt kín và hòa khí thì ở bên trong bị nén lại (ko có tia lửa để đốt cháy) do vậy động cơ không vượt qua được thì này tạo ra phản lực đẩy ngược piston lại và dẫn chuyền cốt máy quay ngược lại. Lúc này chuyển động đó làm cốt cam cũng quay ngược mang theo vấu cam giảm áp tỳ lên chân cò thoát làm supăp thoát mở ra. Hòa khí lúc này đi ra cửa xả và động cơ nhẹ nhàng khi khởi động.

duonganh11101

Tài xế O-H
Như vậy theo mình hjểu mục đích chỉ là để khi bắt đầu khởi động lạj bị rơi vào đúng kỳ nén thì sẽ jảm tỷ số nén và khởj động được nhẹ nhàng hơn nhỉ.cảm ơn cụ đã júp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên