Santafe 2009 đang chạy hay bị chết máy đột ngột

S
Bình luận: 15Lượt xem: 8,346

santafeclub

Tài xế O-H
con santafe máy dầu slx 2009 bản máy vgt đang đi kể cả đi thẳng hay bị chết máy đột ngột ở tốc độ thấp hoặc khi cua sang đường cũng hay bị chết máy. buổi sáng đề một phát nổ ngay
vào gara kiểm tra bằng máy thì không báo lỗi gì cả. khi đang chạy chết máy có khi đề một cái nổ ngay và đi được ngay, nhưng có khi đề lên vẫn nổ nhưng chỉ cần mớm ga là máy lại chết lịm. khi vừa đề vừa nháy chân ga nếu xe rồ được ga lên thì chạy bình thường có khi cả tuần không bị có khi ngày bị vài lần
em đã vệ sinh van tuần hoàn khí xả thay lọc dầu và lọc nhiên liệu cũng không được. sau đó thợ bảo do cảm biến trục cơ cũng không hết bệnh
điều lạ là khi đề không nổ thì chỉ cần tháo rắc cắm ở giàn intercooler

http://www.upsieutoc.com/image/YMsk
giắc em đánh dáu màu xanh thì đề lại nổ ngay có điều là lúc đó máy yếu khi đạp ga kịch sàn thì vòng tua của máy chỉ lên quá 3000 sau đó lại tụt xuống khoảng trên 2000 và lại lên trên 3000 khi giữ nguyên chan ga
sau đó thay thêm 2 chiếc cảm biến ở giàn intercooler em đánh dấu màu đỏ
cũng không hết bệnh
hôm nay đi bị chết máy liên tục em phải tháo giắc đó mới lết được về nhà
turbo thì chưa có hiện tượng chảy dầu và hú. em nói dài dòng như vậy để các cụ lắm rõ tình hình con bẹnh của xe em kính mong các cụ cao tay vào giúp em với

dangtam03yt

Tài xế O-H
Tháo cb ở giàn intercooler là bác ngắt tín hiệu áp suất khí nạp rồi,theo em trước hết cứ bảo thợ kiểm tra những thứ cơ bản đã như áp khí,nhiên liệu,kim,van điều áp rail trước bác ạ,em dự đoán có lỗi rò rỉ nhiên liệu nhưng cắm máy ko báo,em cũng từng dính 1 con mit triton như vậy, chúc bác sớm tìm ra bệnh.

thaicktn

Tài xế O-H
theo mình thì con cảm biến lưu lượng khí nạp bạn oi, bạn kiểm tra xem sao nhá. rút giac ra thử có bị tương tự không và lắp giắc lại xem sao.

santafeclub

Tài xế O-H
báo cáo với các bác hiện tại thợ nghi bị hỏng van thu hồi khí xả bịt van EGR không cho chạy qua van để thử xem còn hiện tượng chết máy nữa không. nhân tiện cho em hỏi quả van EGR bao nhiêu xèng vậy các bác nếu mình bỏ hẳn van EGR thì có sao không các bác
em đang thử có gì em báo cáo các bác

vietduy234

Tài xế O-H
Xem đường ống chân không từ tubo đến con solenoi điều khiể tubo xem có bị hở không. Và kiểm tra luôn solenoi đó luôn. Và van erg củng ảnh đến hoạt độ tubo nếu áo suất tăng áp quá cao nó sẽ giới hạn vòng tua hoặc tắt máy đột ngột để bảo vệ đông cơ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên