Santafe đời 2004 khó nổ

namutc87
Bình luận: 45Lượt xem: 5,062

hoadt

Tài xế O-H
Cách 1 năm e nhờ gara quen thay cục máy cho xe nhưng là starex2004 chạy bơm cao áp điều khiển điện, chân ga điện. Sau khi thay cũng bị như xe của bác, cân bơm, chỉnh các kiểu khoảng 3tháng. Cuối cùng thì chỉ thay cái lọc dầu (liền bơm tay) là hết bệnh vì tình cờ e xả e ở đó thấy đề nổ ngay nên phát hiện ra nó bị van 1 chiều bên trong ko kín. Mức e đủ làm cho bơm cao áp bị yếu nên khó nổ, khi nổ rồi thì dầu lại hút lên đủ nên nổ rồi thì ok.

4wheelspin

Tài xế O-H
Em cũng đã từng gặp trường hợp này, lúc đầu cân cao áp, chỉnh kim phun, ko được sau chỉ cần thay lọc dầu và đổi dầu DO khác là xong

duy2008

Tài xế O-H
Bạn thử tháo ống gió vào máy ra sem có tiếng hơi đấy ngược ra ko, bạn thử do áp suất buồng đốt sem supap xe cụ bị mòn hở hơi rồi cụ KT sem

sirius89

Tài xế O-H
Trường hợp này cùng nhiều lý do vì các đời xe sau này điên tử can thiệp phần lớn .Mình có gặp một trưường hợp tình trạng như bạn mà khi đó cũng check và tìm pan hết các khâu đều ok và đau đầu hết với em một tuần và cái cuối cũng nghĩ đến cái hộp và đem ra sấy khô là ok luôn ... Hài lòng khách luôn :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên